Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน เชคคอมผมหน่อยคับ ทำไมอยุ่ดีๆ ก้ ช้าๆ ขอบคุนมากคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน เชคคอมผมหน่อยคับ ทำไมอยุ่ดีๆ ก้ ช้าๆ ขอบคุนมากคับ

ช่วยเชคคอมให้ผมทีคับ ว่ามันช้าเพราะอะไร...ขอบคุนคับ

รบกวน เชคคอมผมหน่อยคับ ทำไมอยุ่ดีๆ ก้ ช้าๆ ขอบคุนมากคับ

ผมซื่อมาได้ เกือบ ปี

สเปก

CPU Intel(R) Celeron(R) CPU 2.66GHz

Mainboard and chipset
    Motherboard manufacturer
    Motherboard model 775V88+, 1.00

Memory
    DRAM Type DDR-SDRAM
    DRAM Size 768 MBytes
    3 ตัวอะคับ
    Module 0 A-Data Technology DDR-SDRAM PC3200 - 256 MBytes
    Module 1 GEIL DDR-SDRAM PC3200 - 256 MBytes
    Module 2 DDR-SDRAM PC3200 - 256 MBytes

Graphic Interface AGP
    Fx-5200 128MB

HDD Seagate 40GB

(( ซื้อมา4 เดือนแรก ก้ เล่นเกม ได้ปกติคับ แล้ว อยุ่ดีๆ เกมที่เล่น (เกมเดิม) ก้กระตุกคับ รวมถึงเกมอื่นๆ ด้วย เกม เล้กๆ ทีไม่น่ากระตุก ก้ กระตุกคับ))

- ผมลอง ฟอแมท ทั้ง HDD แล้ว ลง วินโด ใหม่ ก้ เหมือนเดิม ครับ ไม่รุว่า มัน เปนเพราะอะไร ทำให้ กระตุกคับ ใครพอ ทราบ กรุณาด้วยนะคับ ขอบคุนมากคับ

ไม่รู้จะเหมือนกันรึเปล่าอาการที่ว่า ลองถอดการ์ดจอออกมาดูสังเกตที่ C ถ้ามันอ้วนขึ้นลองเปลี่ยนดู ของผมอาการที่ว่าเปลี่ยนแล้วหายเลยครับ ใส่ค่าความจุมากกว่า C ตัวเดิม OC ได้มากกว่าเดิมด้วยครับ

Comment

ลอง defrag เครื่องดูนะครับ

Comment

เสริม นิดคับ

ขนาด เล่น เกม Vcop ตอนนี้ ยัง กระตุกเลยคับ งง มั๊กๆๆ

Comment

ทำความสะอาด ดูพวกพัดลมว่าหมุนปกติหรือเปล่า ฮีตซิ่งค์ ชิป บอร์ด มีฝุ่นเกาะมากกั๊ยครับ อาจจะเป็นหอกข้างแคร่นี่ก็ได้ครับ แต่เรามองข้ามไปใกลเลยยังหาไม่เจอ

Comment

ขอบคุนคับ แต่ทำหมดแล้วอะคับ เล่นห้องแอร์ด้วย CPU ก้ 37 องศา HDD 42 คับ เอ้อ
            เซงมั๊กๆ เลยคับ

Comment

โทดที ผิดๆ CPU 52 องศา นะคับ

Comment

cpu run โปรแกรมอื่นอยู่ปาวครับ ถ้ารัน พร้อมกับเกมส์มันกระตุกแน่ ครับ ดูใน Task Manager ดูครับ โดนไวรัส ปาว

Comment

ดู CPU Usage อ่ะครับ ถ้ามัน 100% ตลอด แสดงว่าเครื่องติดหวัดแล้วล่ะครับ

Comment

ดูแหละคับ CPU Usage 4-18% แค่นี้คับ

แล้ว CPU Intel(R) Celeron(R) CPU 2.66GHz -- 60 องศา - ร้อนไปไหมคับ..
                    ขอบคุนมากคับ

Comment

แบบนี้ลงวินโวใหม่ก้หายแล้วครับเนื่องจากเครื่องคุนคงมีขยะมากมายไม่ก้ลองใช้โปรแกรม ccleanerดุครับโหลดได้ที่ www.ccleaner.com ครับ แล้วลบไฟล์ขยะต่างๆออกหมดครับ

Comment

ลงใหม่แล้วคับ ทั้ง ฟอร์แมท ทั้ง หมด ไม่เหลืออะไร แบ่ง ไดร์ ใหม่ ลง วินโดใหม่ ลงโปรแกรม สักหน่อยแล้ว ลอง เล่นเกม ก้ กระตุก เหมือนเดิม อะคับ

ขอบคุนคับ

Comment

//เป็นเฉพาะเล่นเกมเหรอครับ

ใช้ไดรเวอร์การ์ดจอตัวไหนครับ

ลองใช้ตัวที่แถมมากับการ์ดดูครับ

Comment

Comment

ขอโทดนะคับ รุปมะขึ้น ฮ่าๆ

ข้างบน การ์ดจอ

ข้างล่าง ทั่วๆ ไป CPU RAM

ขอบคุนมากกคับ

Comment

Working...
                              X