Announcement

Collapse
No announcement yet.

Seagate or Western Digital

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Seagate or Western Digital

Seagate VS Western Digital ,who is the best in Hard Disk quality?
    เหอๆๆๆ ไม่มีอารายแค่จะซื้อมาส่ายคอมน่ะ เอาอันไหนดี

x2-3600 (65nm)
    Alive
    Corshair 1G/667

Western Digital

Comment

ผมใช้ Western ครับ เงียบดี (ใหม่นะ)
      ไม่รู้ว่าเก่าๆ จะเงียบหรือปล่าว

Comment

เป็นผมเล่น Western Digital ครับ ใช้มา 3 ตัวไม่เคยเสีย (เคลมทีนึงตอน defrag เครื่องแล้วไฟดับ) ของ Seagate มีระบบใหม่กว่าอย่าง NCQ แต่พอเอาเข้าจริงๆ เมนบอร์ดไม่รองรับซะงั้น แต่ยังไงก็เอาอันไหนก็ได้อ่ะ ไม่ต่างกันเลย

ป.ล. Western Digital 320GB 7200RPM 16MB Cache S-ATA II ตัวนี้แหล่ะ เร็วดี ผมใช้อยู่ + เงียบกว่าตามความรู้สึกครับ

Comment

ชอบทั้ง 2 ตัวเลย ครับ
          เพราะยังใช้ดีอยู่ที่คู่เลย อะ 555

Comment

ใช้แต่ Seagate แฮะ เลยไม่รู้ว่า Western มันดีตรงไหนมั้งอ่ะดิ....

Comment

Originally posted by hellods View Post
              เป็นผมเล่น Western Digital ครับ ใช้มา 3 ตัวไม่เคยเสีย (เคลมทีนึงตอน defrag เครื่องแล้วไฟดับ) ของ Seagate มีระบบใหม่กว่าอย่าง NCQ แต่พอเอาเข้าจริงๆ เมนบอร์ดไม่รองรับซะงั้น แต่ยังไงก็เอาอันไหนก็ได้อ่ะ ไม่ต่างกันเลย

ป.ล. Western Digital 320GB 7200RPM 16MB Cache S-ATA II ตัวนี้แหล่ะ เร็วดี ผมใช้อยู่ + เงียบกว่าตามความรู้สึกครับ
              ผมเห็นด้วยครับ เสียอย่างเดียว จากบททดสอบมันไม่เร็วเท่าเจ้าอื่น เขานะครับ มันทนและเงียบดี(บางรุ่นนะ)

Comment

เท่าที่ใช้มา seagate เจอล็อตซวย ๆ นี้เคลมเป็นว่าเล่นเลยครับ

แต่ บ. มันอยู่ใกล้บ้านอ่ะเลยใช้ seagate

แต่ใจจริงรัก wd มากกว่าเห็นว่าระบบกัน bad มันดีแถมเสียงเงียบ

sg นี้เสียงพอตัวเลย ครางทั้งวัน - -a เท่าที่ใช้มาครางมากครางน้อยแต่ก็มีครางทุกตัว (ถ้าไม่ใช่สงสัยของปลอม)

ปล.สรุปคือชอบ wd แต่ใช้ sg ไว้ลูกหน้าจะไปเล่น wd บ้างแระ

Comment

ใช้แต่sg ไม่เคยลองwdเลยแฮะ

ปล. คุณspellrealไปงานคอมมั้ยคับ หาแนวร่วมไปหาoczteamคับ หุหุ

Comment

จริงๆมันก็พอๆกันนั้นแลครับด้านความเร็ว แต่ผมชอบ WD มากกว่าเพราะใช้มายังไม่เจอของโชคร้ายหน่ะครับ

Comment

ใช้เป็นแต่ SG

Comment

WESTERN DIGITAL ครับประกันเท่ากัน 5 ปีราคาถูกกว่าเงียบอีกด้วย

Comment

Seagate ถ้าประกัน Dcom (5 ปี) ซื้อที่ไหนก็เอาไปเคลมที่ศูนย์ Dcom

WD ถ้าประกัน Com7 (5 ปี) ถ้าซื้อผ่านหน้าร้าน Com7 ที่ไหนก็เอาไปเคลมที่หน้าร้าน Com7 ที่นั่นเลย ไม่ต้องไปที่ศูนย์ Service ก็ได้

ได้ข่าวมาครับ

Comment

ซีเกตผมเป็นอะไรไม่รุครับ สงสัยมันคันมาก
                            นั่งเกา "เเกรก เเกรก" ทั้งวันเลย

-*-

Comment

Originally posted by Naruse View Post
                              ใช้แต่sg ไม่เคยลองwdเลยแฮะ

ปล. คุณspellrealไปงานคอมมั้ยคับ หาแนวร่วมไปหาoczteamคับ หุหุ

งานคอมที่ไหนอีกหละเนี้ย งานคอมเยอะจริงพักนี้ ว่าจะรอไป shop งานพันทิพลดล้างสต็อกหงะ

Comment

Working...
                              X