Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ cpu ห่วยๆ กับกาดจอ แรงๆ จะเป็นยังไงอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ cpu ห่วยๆ กับกาดจอ แรงๆ จะเป็นยังไงอะ

สมมุติว่า

ผมจะ อัพเกรด เปนแบบนี้ แบบ ว่าเน้น ของเก่า

Intel Celeron 1.7 Ghz
    Ram 1024 Mb
    Vga Geforce 7600gt 256 mb 128 bits

มันจะเล่นเกม ดีไหม
    หรือว่า หน่วง แน่นอน เพราะ cpu ช้า ไม่เข้าใจว่า

cpu มีผล แค่ไหนกับการเล่นเกม
    ถ้าใช้กับ cpu ห่วยๆ มันจะเปนอย่างไร

อาจจะเกิดอาการคอขวด ผมแนะนำซื้อใหม่ยกชุดเลยดีกว่าครับ

แต่ถ้าไม่คิดอะไรมากมาย เล่นเกมส์ไม่หนักมาก ก็ไหวครับ

Comment

CPU ฉุดกระจายครับงานนี้

ทางที่ดีไปทั้งคู่ ดีกว่านะ

ปล.Pentium4 เคยฉุด 8800GTS คะแนนเหลือ 60000 กว่าๆ มาแล้ว(Aquamark3)
      พอมาใช้ 4300 ไป 100000 นึงเฉย

Comment

เล่นเกมส์ดีใหม ดีครับ การ์ดจอแรง แต่ cpu ต่ำ มันก็ใช้ได้ระดับนึงนะครับ แค่อาจจะไม่คุ้มเงินซื้อการ์ดจอที่ใช้ได้ไม่เต็มที่

Comment

มันฉุดจริงๆ คับ

Comment

Originally posted by นายบุ๊ง View Post
            มันฉุดจริงๆ คับ
            มันฉุดกันเข้าไปในป่าป่าวคับ ได้ตามไปถ่ายคลิบ

Comment

แหมพี่ข้างบนนี่ก็ คิดลึก

Comment

Originally posted by pangpang View Post
                มันฉุดกันเข้าไปในป่าป่าวคับ ได้ตามไปถ่ายคลิบ
                แล้วคลิบนั้น ก็จะกลายเป็นคลิปหลุดมาปล่อยในเว็บบิท

Comment

Originally posted by poneo View Post
                  แล้วคลิบนั้น ก็จะกลายเป็นคลิปหลุดมาปล่อยในเว็บบิท
                  ต้องตามไปโหลด

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
                    สมมุติว่า

ผมจะ อัพเกรด เปนแบบนี้ แบบ ว่าเน้น ของเก่า

Intel Celeron 1.7 Ghz
                    Ram 1024 Mb
                    Vga Geforce 7600gt 256 mb 128 bits

มันจะเล่นเกม ดีไหม
                    หรือว่า หน่วง แน่นอน เพราะ cpu ช้า ไม่เข้าใจว่า

cpu มีผล แค่ไหนกับการเล่นเกม
                    ถ้าใช้กับ cpu ห่วยๆ มันจะเปนอย่างไร
                    ถ้ามันจำเป็นจริงๆ มันก็ดีกว่า CPU ดีๆ การ์ดจอ ห่วยๆ แหละครับ ถ้าเน้นเกมส์นะครับ

Comment

ไม่รอดครับ FSB ไม่ถึง 800 ไม่รอดแน่ครับ

์Netburst ใช้ FSB 800 เป็นเกณฑ์ได้เลย
                      Last edited by battlecruiser; 27 Jun 2007, 21:39:08.

Comment

มันฉุดแล้วลากเข้าปาละเมาะ

Comment

กระทู้เข้าป่าไปแล้วครับ.. ไอ้เราก็ยิ่งชอบๆอยู่..

หาP4(มือ2ถูกๆๆๆ) เพิ่มแรมอีก 512 or 1024 หรือยกชุด

Comment

อ่านๆ ไปเกิดอารมณ์ ใครจะรับผิดชอบเนี้ย

Comment

ไม่อย่างเปลี่ยนเพิ่มแรมเข้าไปอีก

Comment

Working...
                              X