Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเรื่องการตรวจดู NB ก่อนซื้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเรื่องการตรวจดู NB ก่อนซื้อ

อยากทราบว่ามีอะไรบ้างที่ควรตรวจสอบ

และขอวิธีการดูด้วยน่ะครับ ศัพท์ อะไรนี่ผมไม่ค่อยรู้เรือง

www.****************

ลองไปดู

Comment

จากประสบการณ์นะครับ
      1. ดูว่าจอเป็น dot รึเปล่า
      2. ดูว่าความร้อนเครื่องและการ์ดจอร้อนผิดปกติรึเปล่า
      3. ดูว่า spec เครื่องตรงรึเปล่า
      4. ลองใช้งานคล่าว ๆ ว่าเครื่องปกติรึเปล่า

ก็ประมาณนี้ล่ะครับ แต่ทั้งหมดที่กล่าวมาคงต้องใช้โปรแกรมช่วยนะครับ

Comment

Working...
      X