Announcement

Collapse
No announcement yet.

HR-01 กับ M2N-E ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HR-01 กับ M2N-E ?

คือว่ากำลังเล็ง HR-01 มาใส่บอร์ดตัวนี้อยู่ แต่มันจะยัดลงมั้ยอ่ะครับ หรือมีซิงค์ตัวไหนที่คุณภาพพอๆกับ HR-01 อีกบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับท่าน

HR01 ใส่ไม่ยากครับ แต่ Tuniq ที่เพิ่งซื้อมาใส่ยากโคดๆอะ

Comment

Originally posted by Cesc View Post
      HR01 ใส่ไม่ยากครับ แต่ Tuniq ที่เพิ่งซื้อมาใส่ยากโคดๆอะ
      ขอถามอีกนิดนะครับ ถ้าใส่ Hood ด้วย จะติด Power Supply กับการ์ดจอหรือเปล่า (จะหมุนตัวซิงค์ด้านกว้างให้หันไปด้านหลังได้มั้ย) และบอร์ดจะงอมั้ยครับ (ดูตัวจริงแล้วซิงค์มันใหญ่จริงๆ 555)

Comment

HR-01 นี่ถ้าจะใส่กับบอร์ด M2N-E จะต้องเอาหงายด้านกว้างขึ้นด้านบนครับ

ถ้าคลิปที่ให้มาเป็นตัวเก่าจะหันด้านกว้างหลังจะหมุนได้แค่ 45 องศา
        ถ้าหันตั้งฉากเลยต้องใช้คลิบรูปตัว s
        ดูตาม link นี้แล้วกัน
        http://www.thermalright.com/a_page/m...n_hr01_am2.htm

ส่วนใส่แล้วบอร์ดไม่น่างอนะครับเพราะมันก็ไม่ได้หนักมากมายอะไร

แนะนำลองดู Tuniq Tower 120 อีกตัวครับ
        ตัวนี้จะไม่มีปัญหากับบอร์ด M2N-E ถ้าหันไปด้านหลังครับ

Comment

โห... เยี่ยมครับ ขอบคุณมากๆครับทั้ง 2 ท่านที่ให้ความกระจ่าง
          Last edited by microsoft™; 29 Jun 2007, 01:03:28.

Comment

Working...
          X