Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนใช้ Nero 7 ที ปรับ สปีดไรท์ตรงไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนใช้ Nero 7 ที ปรับ สปีดไรท์ตรงไหน

คือผมเปลี่ยนจาก Nero 6 มาใช้7 ครับเพราะ6 ไรท์ ดีวีดี ไม่ได้
    แล้วผม ไม่ทราบว่ามันปรับ สปีดไรท์ตรงไหนครับ
    มันเลือกให้สูงสุดตลอดเลยครับ
    ไรท์ไปหลายแผ่นมันมะค่อยดีเรยครับ ปกติผมจะไร ความเร็วไม่สูงสะด้วย
    อ่านได้ทุกเครื่องแล้วคุณภาพดีกว่า
    อันนี้มันเลือกสูงสุดให้มันก็เลยอ่านช้า (ไม่ดีเลยแหละ ค้าง)
    แล้วเปิดไม่ค่อยออกด้วยครับ -*-
    ใช้ ไดรฟ์ ของ lite-on ครับ ไม่น่ามีปัญหา
    พอดีได้ไดรตัวใหม่มาอีกอัน ที่ไรท์ ดีวีดีได้เลยลง 7
    แต่ปรับสปีดไม่เปน เลยเน่าไปหลายแผ่นแล้วทั้ง CD กับ DVD เลย ช่วยที่นะครับ

ก่อนที่จะไรท์ ตรงขอบด้านซ้ายมันจะมีลูกศรอยู่ตรงกลางครับ กดที่ลูกศรจะมีให้ปรับ speed ครับ (Nero Express นะ)

Comment

ก่อนที่จะไรท์ ตรงขอบด้านซ้ายมันจะมีลูกศรอยู่ตรงกลางครับ กดที่ลูกศรจะมีให้ปรับ speed ครับ (Nero Express นะ)
      ตามนั้นเลยครับ

Comment

โห ขอบคุณมากเรยครับ มันซ่อนอยู่อะหามะเจอ หุ หุ

Comment

Working...
        X