Announcement

Collapse
No announcement yet.

แท่น ล็อก CPU ของ AM2 หักครับ T_T หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แท่น ล็อก CPU ของ AM2 หักครับ T_T หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ

เรื่องๆของเรื่อง คือ พยายามใส่ AC Freze 64 กับ บอร์ด abit แล้วมันตึงๆมือ เราก็ค่อยๆพยามกดลงไป จากนั้น มันก็ ดัง ก็อก ! เราก็สงสัยว่าอะไรดังว่า จากนั้น ก็พบ เศษ พลาสติกเล็กๆ หัก อยู่ แล้วนำตาแทบไหล อะไรกันนี่ พึงได้ของมาเอง รบกวนท่านใดทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนบอกด้วยครับ
    หักตรงจุดวงสีแดงครับ ปล.เอารูปบอร์ด ASrock แทนครับ
    Last edited by mone1479; 28 Jun 2007, 13:03:35.

ติดกาวตราช้างก่อน ก็ช่วยได้ ช่วงคราวก่อน

Comment

ลองแล้วครับ เอาไม่อยู่ กาว อีพอกซี่ก็เอาไม่อยู่ ถ้าหักแบบนี้บอร์ดหมดประกันไหม

Comment

เปลี่ยนซิงค์ใหม่ เอาแบบที่ใช้ฐานรองเฉพาะซิงค์ ตัวเก่าขายต่อเลย ประกันไม่แน่ใจแต่ถ้าประกัน d-com มีค่าใช้จ่ายนิดหน่อย

Comment

Originally posted by sc View Post
          เปลี่ยนซิงค์ใหม่ เอาแบบที่ใช้ฐานรองเฉพาะซิงค์ ตัวเก่าขายต่อเลย ประกันไม่แน่ใจแต่ถ้าประกัน d-com มีค่าใช้จ่ายนิดหน่อย
          ซื้อ ที่ไหน ยี่ห้ออะไร ครับ เย้นนี้จะไป พันทิพ

Comment

ตัวนี้ก็ดีนะใช้อยู่ ที่hwh 1800บาท http://www.jedicool.com/list.php?cate=3&productid=480 ก็สอบถามร้านเจได tk ลองหาดูให้ทั่วเลยพวกอุปกรณ์มือ2เผื่อมีขาย ไม่ต้องซื้อใหม่

Comment

มันหักตรง ตัวล็อกที่ MB ครับ upload รูปให้ดูแล้ว

Comment

ประกันไม่หมดครับ มีขายเคยอ่านเจอในกระทู้บอกว่าร้าน tk หรือ jedi จำไม่ได้แล้ว ลองโทรถามดูครับ ตอนใส่ก็กลัวจะหักเหมือนกัน กาวตราช้างอะไรก็เอาไม่อยู่หรอก เพราะเวลาใส่ซิ้งค์จะรับน้ำหนักเยอะ

Comment

แท้ง คิ้ว ครับคุณโอ้บจัง เย็นนี้ไปพันทิพอีกแระ วันอาทิตย์ก็ว่าจะไปอีก เห้นเขาว่า มีลดราคาทั้งพันทิพเลย

Comment

โทรไปถาม TK แล้ว ราคา 150 บาท คราบ

Comment

แพงจัง ทำใจมันหายยาก อินเทลรุ่น4xx อันละ40บาท

Comment

Working...
                      X