Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Hot Keys ของ HP หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Hot Keys ของ HP หน่อยครับ

คือ Notebook ผมของ Hpอะครับ Hot key [ Quick Play ] ผมลงเป็น Win XP แล้่วมันไม่ได้ใช้งานอะครับอยากรู้ว่าเราจะเปลี่ยนให้มันไปเปิดโปรแกรมอื่นๆๆได้ไหมเพราะตอนเปงวิน Vista มันใช้เปิด Quick Play เปลี่ยนเปนวิน Xp มันใช้ไม่ได้อะครับ ถ้าได้ไปปรับตรงไหนหรอครับ

ขอบคุณมากครับ

ถ้าจำไม่ผิดมันต้องลงโปรแกรมสำหรับจัดการปุ่ม Hotkey ด้วยอ่ะครับ

พอดีตอนนี้โนตบุคตั้งทิ้งไว้ที่ทำงาน ยังไงพรุ่งนี้ไปที่ทำงาน

แล้วจะเอาชื่อโปรแกรมมาโพสบอกแล้วกันนะครับ

แต่ยังไงลองหาใน www.hp.com ก่อนก็ได้ครับ

Comment

อืม สงสัยเหมือนกันเคยเห็นโฆษณาว่า เล่นได้โดยไม่ต้อง boot เครื่อง มันเป็นยังไงเหรอครับ
      อธิบายให้หายโง่ที

Comment

เราก็ยังไม่ได้ลองเลยว่ามันเล่นแบบไม่ต้อง Boot เครื่องเล่นยังไงอะซื้อมาก็ลงเปง Win Xp เลยพอลงเปง วิน XP มันก็ใช้ไม่ได้เลยอะ ปุ่มก็เลยไรประโยชน์ไปเลยเลยอยากหาวิธีใช้มันให้เปิดโปรแกรมอื่นได้อะ

Comment

ลองไปปรับคีรย์ ใน Control Panel มันจะมีให้ปรับค่า Hot Key ครับ

Comment

กลับมาตอบแล้วครับ ขอโทษที่หายไปนานเลย เหอๆๆ พอดีงานยุ่งครับ

ตัว HP เอง ถ้าจะใช้ Hotkey ใน windows ต้องลงโปรแกรมเสริมครับ

ส่วนถ้าจะใช้ QuickPlay ที่เล่นแผ่นโดยไม่ต้องเปิดเครื่อง โดยส่วนตัว

ยังไม่เคยลองลงเองนะครับ ใช้แต่ Recovery เอา แต่เห็นไปเจอในพันทิพ

มีคนโพสวิธีลงอยู่อ่ะครับ ลองค้นๆดูได้ครับ รู้สึกว่าจะต้องไปโหลดตัวลง

โปรแกรม QuickPlay มาด้วยอ่ะครับ ขนาดประมาณ CD แผ่นนึงครับ

Comment

Working...
            X