Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC Gigabytes DS3 ช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC Gigabytes DS3 ช่วยดูหน่อยครับ

คือคอมผม​ ​สเปค
    CPU: Intel Pentium 4 3.0G 775
    Ram: Corsair 1GB 667 *2
    M/B: GigabyteP965 DS3
    VGA: Super Galaxy 7900GS DDR3 600/1600 1.2Samsung
    PSU Enermax 460W

ครับผม​ ​แล้ว​ ​สเปคแบบผมนี่​ ​ปรับค่า​ CPU Host Clock Control ​เพิ่ม​ได้​มั้ยครับ​ ​เพิ่มด้​ถึง​ประมาณ​เท่า​ไหร่​ ​ตอนนี้มัน​อยู่​ที
    200 ​อ่ะครับ
    ส่วนการ์ดจอ ผมลากไป ที่ 680/1780 ปกติมั้ยครับ
    ​แล้ว​ก็​ ​ความ​ร้อน​ CPU ​ไม่​ควรเกิน​เท่า​ไหร่ครับ ตอนนี้มัน system 47องศา c cpu 55องศา c
    ขอบคุณมากครับ

ช่วยผมทีคร้าบบ

Comment

ร้อนจางเลย cpu น่ะ

Comment

cpu ร้อนโคตรเลยละ ซิ้งมียัง เดิมๆไม่รอดแน่

Comment

คือพอดี ผมไปปรับ CPU Host Clock Control เป็น 333 หน่ะครับ มันเลยขึ้นไปถึง 55องศาc
          CPU: Intel Pentium 4 3.0G 775 นี่ปรับ CPU Host lock Control ไปได้ถึงประมาณเท่าไหร่เหรอครับ ใน บอร์ด Gigabyte DS3 ไม่เห็นมีตัวคูณให้ปรับเลยอ่าครับ

Comment

CPU รุ่นนี้มันปรับตัวคูณไม่ใด้นิครับ

Comment

อ่าจิงด้วยครับ Check ใน cpuz แล้วมันเป็น 200 * 15 ถ้าจะลาก 200 นี่น่าจะไปได้ประมาณไหนครับ

Comment

Originally posted by freeze View Post
                อ่าจิงด้วยครับ Check ใน cpuz แล้วมันเป็น 200 * 15 ถ้าจะลาก 200 นี่น่าจะไปได้ประมาณไหนครับ
                แล้วแต่ดวง นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  แล้วแต่ดวง นะ
                  ไม่น่าต่ำกว่า 260 นะ ผมว่า อาจจะอยู่ราวๆ 260-270 (มั้ง) เท่าที่ผมเคยลองอัด

Comment

ผมว่า cpu มานดูจะร้อนไปนะคับ ผมแนะนำให้หา ฮีทซิ้งใหม่ก่อนครับ แล้วค่อย overclock ปรกติ p4 มานก็โอได้พอประมาณนะครับ

Comment

Working...
                    X