Announcement

Collapse
No announcement yet.

m2n-e จะใช้การ์จอ ati ได้ไหมครับ ทำไมผมใช้แล้วมันภาพลายจุดๆ สีฟ้าเพียบเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• m2n-e จะใช้การ์จอ ati ได้ไหมครับ ทำไมผมใช้แล้วมันภาพลายจุดๆ สีฟ้าเพียบเลย

ผมใช้ การ์ดจอ asus extream ax300se hm อ่ะครับ กับบอร์ด m2n-e อ่ะ เวลาลง ไดร์เวอร์ ati แล้ว มันเป็นสีฟ้าจุด ๆ ลาย เต็มไปหมดเลยอ่ะ ดูหนังก็ลายๆ ดูไม่ได้เลย เปลี่ยนไดร์เวอร์ก็หลายตัวมากแล้ว ยังไม่หายอีกอ่ะครับ แก้ไขยังไงช่วยทีครับ ( ใช้การ์ดจออ่อน เพื่อ แรงวันหน้าจ้า..จำศีลๆ )

การ์ดอาจจะเสีย ไม่ก็ driver ลงไม่สมบูร ลบลงใหม่ดู

Comment

ไม่ทราบน่ะครับ แต่ผมใช้
      ASUS M2N-E กับ Sapphire x1950 Pro ไม่มีปัญหาน่ะครับ
      เล่น COH ลื่นหัวแตกเลยครับ

สงสัยคงมีปัญหากับการ์ดรุ่นต่ำๆ เห็นหลายคนบ่นเหมือนกัน

Comment

ผมก็ไม่มีปัญหาครับ ใช้1950 XT

Comment

เอาการ์ดไปเครม

Comment

ผมเคยใช้แบบท่านเลยครับคู่นี้เลย แต่การ์จอไม่ไฮเปอร์แมม ก็ใช้ได้ปกตินะครับ ลองอัพเดทไดรฟเวอร์ครับ ถ้าไม่ได้เคลมโลด

Comment

ผมใช้กับ PowerColor X1650 Pro ไม่มีปัญหาครับท่าน

Comment

ผมก็ M2N-E กับ X1300 Pro ไม่มีปัญหาครับ

Comment

การ์ดจอเสียครับ หมอลักษณ์ ฟันธง อิอิ
                  แก้ด้วยการไปทำบุญสะเดาะเคราะห์7วัด เอ้ยไม่ช่าย เอาไปเคลมจ้า (ประกันยังอยู่ป่าว - -a)
                  Last edited by nawachookit; 29 Jun 2007, 10:41:45.

Comment

Working...
                  X