Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N-E Sli

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N-E Sli

M2N -E SLI กับ 3800+หรือ 3600+
    สาวก AMD คิดยังไงบ้างครับ
    หรือ ควรเปลี่ยนบอร์ดครับ
    แบบว่าไม่ oc ใช้ปกติบวกเล่นเกมส์เยอะหน่อย

เอา 3800 ดกว่าครับถ้าใช้เดิมๆเพราะมันเร็วกว่าอยู่ 100MHz แต่อาจจะร้อนมากกว่าบ้างนะครับ แต่เอ่อถ้าไม่โอจิงบอร์ดนี้ใช้ได้ครับ แต่ถ้าโอแนะนำให้ผ่านบอร์นี้ดีกว่านะครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
      เอา 3800 ดกว่าครับถ้าใช้เดิมๆเพราะมันเร็วกว่าอยู่ 100MHz แต่อาจจะร้อนมากกว่าบ้างนะครับ แต่เอ่อถ้าไม่โอจิงบอร์ดนี้ใช้ได้ครับ แต่ถ้าโอแนะนำให้ผ่านบอร์นี้ดีกว่านะครับ

และถ้าใส่ vga คู่ มันจะดีไหมครับ

Comment

จับมาแล้วครับ M2N-E SLI
        เล่นกะOs XPต่อSLI ดีมากมายครับ แต่ไม่ดีตรงที่มัน SLI Vista ไม่ได้เศร้าใจจิง T T แต่ผมยังไม่ได้ลองoc นะครับ
        ปล.น้องใหม่ ฝากตัวด้วยนะครับ ^^"
        Last edited by SakuRai; 29 Jun 2007, 21:18:54.

Comment

กำ มาม่ะทัน - -a

Comment

[QUOTE=SakuRai;741428]จับมาแล้วครับ M2N-E SLI
            เล่นกะOs XPต่อSLI ดีมากมายครับ แต่ไม่ดีตรงที่มัน SLI Vista ไม่ได้เศร้าใจแต่ ผมยังไม่ได้ลองoc นะครับ
            ปล.น้องใหม่ ฝากตัวด้วยนะครับ

แล้วไมมัน SLi vista ไม่ได้อ่ะ หรือ driver ไม่ support ครับ

Comment

อย่าไป SLI เลยท่าน
              อีกอย่างนึงบอร์ดนี้ลากไม่ไป

Comment

Driver มันไม่supportอ่ะครับ T T
                กำลังเล็งๆm/bใหม่อยู่ ไม่ทราบว่าพี่ๆเพื่อนๆ มีข้อคิดเห็นว่าไงมั่งอ่ะครับ
                ปล.เดี๋ยวคืนนี้ว่าจะกลับมาใช้xpเหมือนเดิมแล้วต่อSLI T T
                AMD athlon 64x2 3600+
                Asus M2N-E Sli
                GEIL DDR2 800 x2
                Galaxy 7300gt x2
                Last edited by SakuRai; 29 Jun 2007, 21:17:07.

Comment

จริงๆถ้าไม่ได้ oc
                  แนะนำว่าไม่ต้องเปลี่ยนบอร์ด เพราะมันพอใช้ได้
                  แต่ถ้าอยากแรง ผมว่าขาย 7300gt สองตัวทิ้ง
                  แล้วซื้อ 7900gs ตัวเดียวจะ work กว่า

Comment

แง่มๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ^^
                    เดี๋ยวขอเอาไปนอนคิดก่อน+นอนลุ้นเงินเดือนด้วย(พรุ่งนี้จะออกมะน้ออออ)

Comment

Working...
                    X