Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเรื่อง router ค่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเรื่อง router ค่า

จ๋าอยากได้ router ตัวใหม่ค่ะ ที่เป็น wiless lan ในตัวด้วยค่ะ
    เพราะจ๋ากะเจ๊จอยใช้กันคนละเครื่อง คนละชั้น
    อยากทราบว่าใช้ยี่ห้อไหนดี และราคาสักเท่าไหร่ค่ะ

รบกวนด้วยนะค่ะ

ซื้อ ap มาต่อตางหากจะดีกว่าครับ

Comment

D-linkเลยครับ router wiless lan ประกันดีครับ

Comment

http://www.thelordofwireless.com/mod...rticle&sid=239

ลองเข้าไปอ่านดูนะครับ เผื่อถูกใจ...

Comment

Wireless Router เดี่ยวๆเลย หรือแบบ Integrate Modem อะครับ

ถ้าเน้นใช้งานทั่วไประยะส่งไม่ไกลมากสิ่งกีดขวางไม่เยอะก็เอาพวกยี้ห้อ D-Link SMC ดูครับแต่อาจกำหนดค่าอะไรได้ไม่มากเท่าไหร่

ถ้าลูกเล่นเยอะๆส่งสัญญาณได้ไกลหน่อยก็ Linksys แต่ราคาก็เพิ่มขึ้นไปด้วยครับ

Comment

งบประมาณไม่เกิน 4000 บาทนะค่ะ
            ห้ามเกินด้วย ช่วงนี้กำลัง งก ขึ้นสมอง

Comment

ถ้าเป็น Wireless Router Integrate Modem
              ก็มีพวก
              Linksys WAG54G ตัวละ 4300บาท
              NetGear DG834G ตัวละ 3500บาท
              ZyXEL P-660HW ตัวละ 3200บาท
              SMC 7904WBRA2 ตัวละ 2700บาท
              Level One WBR-3407A ตัวละ 2500บาท
              D-Link DSL-G604T ตัวละ 2400บาท

Comment

จ๋าตัวนี้เป็นไง http://www.linksys.com/servlet/Satel...VisitorWrapper

Comment

Originally posted by JO View Post
                  ถ้าเป็น Wireless Router Integrate Modem
                  ก็มีพวก
                  Linksys WAG54G ตัวละ 4300บาท
                  NetGear DG834G ตัวละ 3500บาท
                  ZyXEL P-660HW ตัวละ 3200บาท
                  SMC 7904WBRA2 ตัวละ 2700บาท
                  Level One WBR-3407A ตัวละ 2500บาท
                  D-Link DSL-G604T ตัวละ 2400บาท
                  จับโหวดทีมะเนี่ยะ จ๋า??

Comment

ถ้าเน้นแรง + fuctionปรับเต่งเยอะๆ แนะนำ Linksys WAG54G แต่ราคาค่อนข้างสูงกว่าตัวอื่นพอสมควร

Comment

เอาที่สามารถ forword Port ได้ง่ายๆด้วยค่ะ อยากทำ connetable = yes

Comment

เคยใช้ เราเตอร์ไวเลส+บูสเตอร์ ในบ้าน3ชั้น

Comment

เรา4ชั้นมะต้องบูสด้วย อิอิ สัญญาณแจ่ม

Comment

ของผมชั้นเดียวสัญญานก็หายแล้ว ไม่รุ้เปนไร-..- ต้องต่อบูสเตอร์ สัญญานถึงจะถึง

Comment

ขอบคุณมักมากค่ะ

Comment

Working...
                              X