Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการเซ็ทไบออส P5K+E4300 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการเซ็ทไบออส P5K+E4300 ครับ

spec ตามนี้นะครับ

p5k
    E4300 + bsel mod แล้ว ไม่ได้ขีดไฟนะ
    ram geil dual ddr2/800 CL5 1G*2
    Pci-e EN8600GT
    พัดลม asus 6 heat pipe

มานปรับได้แค่ บัส 315 อ่ะสูงกว่านี้มีปัญหาทันที
    คืออยากได้ซัก 3.4-3.5 g อ่ะครับ
    แนะนำด้วยนะครับ

ป.ล.ไบออสปรับแค่ตัวคูณเป็น 9 บัส 315
    นอกนั้น auto

ปัญหาแบบใหนอ่ะครับ -*-

Comment

ปัญหาแบบพื้นๆอ่ะครับ จอฟ้า มั่ง บูทไม่ขึ้นมั่ง บูทแล้วรีๆ มั่ง
      อยากลากราวๆ 3.5 แบบนิ่งๆอ่ะครับแต่มะกล้าเซ็ทไบออสเยอะเพราะไม่ค่อยมีความรู้

Comment

เพิ่มไฟทีละชิ้น เริ่มจาก cpu ก่อน ว่านิ่งไหม จอฟ้าไหม คอมรีเปงรึปล่าว ค่อยๆ ปรับเพิ่มไฟดูคับ อาการแบบนี้ ขาดไฟไม่เยอะหรอก ลองอัพไปซัก 0.01 - 0.02 ดูคับ

Comment

จาลองดูครับขอบคุณครับ

Comment

ใครมีรุ่นนี้รบกวนช่วย แนะนำค่าไบออสทีครับ ผมไม่กล้าปรับมันมาก เพราะไม่รูเรื่องเกี่ยวกับการเล่นไฟ ต่างๆเลย กลัวพัง
            ส่วน bsel อ่านแล้วเข้าใจ + พอมีความรูทางอิเลคนิดนึง เลยเอาติกเกอ ติดก้นหม้มาตัดแล้วให้อีกข้างยาวกว่าแล้วมีเทปกาวเหลือไว้เกาะ cpu ผลก้อคือแน่นดี

Comment

e4300 มันกินไฟ บัส 315 ไฟ auto ก็ปกติ

ใช้อยู่ 9*333@3.0 ไฟ 1.35

เคยลอง 8*400 - 9*400 ไฟ 1.6 ได้ถึงจะอยุ่

จะเอา 3.4 - 3.5 g ไฟ 1.5-1.6 อัพๆๆๆ

ไฟ เพิ่มไป ความร้อน ไม่60-70 องศาก็โอเค
              Last edited by ekhoho; 29 Jun 2007, 19:19:39.

Comment

ครับผม จาลองเดี๋ยวนี้เลย

Comment

ขอบคุณมากครับ เมนบอดรุ่นนี้สำหรับผมซึ่งเป็นมือใหม่ ผมชอบ ครับ แค่ปรับไฟเป็น 1.65 เลย
                  ก้อ ลาก ไป 3.51ได้สบายๆแล้วครับ

แต่กัวมานพังเพราะจากโปรแกรม speed มานมีค่านึงโชวไว้ว่า AUX 127c
                  เป็นรูปไฟลุกเลยรีบออกไปลด ตอนนี้ ใช้แค่ 356*9 ก้อสบายดีครับ ลื่นดี
                  บัสของแรมไป 1424 ดูจาก cpuz

ป.ล.แรม geil dual ddr2/800 cl5 1g*2 นะครับ

Comment

Working...
                  X