Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะทราบว่า windows Vista ก่ะ XP แตกต่างกันตรวไหนบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะทราบว่า windows Vista ก่ะ XP แตกต่างกันตรวไหนบ้าง

ช่วยหน่อยนะคับ ผมอยากรู้

ก็ยังเป็นเทคโนโลยี windows NT เหมือนกันอ่ะครับ การใช้งานต่างๆ ก็ยังคงคอนเซปเดิมอยู่ แต่เพิ่มระบบความปลอดภัยที่ดีขึ้น หน้าตาและอินเตอร์เฟต ต่างๆ ก็เปลี่ยนไปมากพอสมควร การรองรับอุปกรณ์ plug & play มากขึ้น ประมาณนี้ครับ

Comment

หน้าตาต่างกันพอสมควร วิสต้า สวยกว่า แต่รู้สึกว่า ตอนนี้ 29-6-50 โปรแกรมต่างๆรู้สึกหายากไปหน่อย ยัง งงๆ อยู่เลย พึ่งลงเสร็จ มะกี้สดๆ กำลังหาโปรแกรมต่างๆ มาใช้งาน...

Comment

Vista มันยังใหม่ ดูๆแล้วยังไม่เสถียรสู้ XP หรอก....

Comment

Originally posted by dears View Post
          Vista มันยังใหม่ ดูๆแล้วยังไม่เสถียรสู้ XP หรอก....
          ถูกต้องนะครับ โปรแกรมก็หายากครับ

Comment

เเพงกว่าไง ต่อให้เครื่องลงvistaยังไง ก้ขอใช้xpดีกว่า

Comment

ปุ่มสตาร์ท ทาสก์บาร์ เดสก์ทอป บูทสกรีน

Comment

XP ยังไม่เสถียรเลย

ยังมีบัคและรูโหว่ให้หนอนเจาะได้อีกเพียบ

แล้วคิดเหรอ ว่าวิสต้ามันจะสมบูรณ์ได้

อย่างน้อยอีกสองปีนู้น กว่าวิสต้าจะใช้ได้จริงๆ

Comment

Working...
                X