Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวไหนดีกว่าคับ ถ้าดูจากค่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวไหนดีกว่าคับ ถ้าดูจากค่า

MONITOR 22" LG LCD TFT L226WTQ-BF
    ราคา: 10,800

Model L226WTQ
    Viweable 22"
    Pixel Pitch 0.294
    Brightness 300
    Conteast Ratio 3000:1
    Response Time 2
    Interface Analog
    DVI
    Resolution 1680 x 1050
    Other New Design

-----------------------------------------------------------------
    Samsung SyncMaster "226BW" 22" Wide Screen LCD Monitor Retail
    12,720.00 บาท
    Specifications

Panel Type: LCD Wide Screen
    Native Resolution: 1680 x 1050
    Pixel Pitch: 0.282 mm
    Brightness: 300 cd/m2
    Contrast Ratio: 1000:1 (DC 3000:1)
    Response Time: 2 ms (GTG)
    View Angle: 160 / 160 (Horizontal / Vertical)
    Input Connectors: 15-pin D-Sub, DVI-D
    Dimensions: 514.6 x 422.0 x 219.3 mm
    Weight: 4.9 kgs
    Warranty: 3 Years
    Package: Retail

อันไหนค่าดีกว่าคับ ผมเห็นแสดงค่ากันหลายมาตรทาดเหลือเกิน ผู้รู้ช่วยมาตอบหน่อยคับ กำลังจะไปซื้ออาทิตย์นี้แล้ว ขอบคุณมากคับ ผมพึ่งเห็นว่าLGก็ทำ22นิ้ว

ไม่รู้ จ๊ะ
    ดันให้ ^^

Comment

ผมชอบซัมซุงหละ อิอิ ตอนนี้ก็ใช้อยู่แจ่ม แต่ 740B นะ

Comment

ถามผมผมชอบ LG นะ contrast ratio เยอะดี[ภาพคมกว่า(แต่ดูแล้วก็ไม่เห็นรู้สึก)]แต่ตอนนี้ใช้ 205BW อยู่ คงต้องคุยกันที่ Design ของตัวโปรดัค ล่ะครับ ด้านราคา LG น่าสนกว่าด้วย

Comment

ขอบคุณมากคับทุกท่านที่เข้ามาตอบคับ

Comment

LG ครับ ถูกกว่า

ภาพแจ่มไสกว่า Samsung ค่า Default ทั้งคู่

เรื่องรูปทรงคงแล้วแต่ จขกท ล่ะครับ

จริงๆ 22 นิ้ว มันยังไม่มีรุ่นไหนยี่ห้อไหน ที่โดดเด่นกว่าพวกเลย ราคานี้

Comment

22 เลยเหรอ เล่นเกมทีสะใจโครตๆหละงานเนี่ยะ

Comment

ใจจิงอยากได้ใหญ่กว่านี้คับ แต่หาข้อมูลยากมาก

Comment

ถามเรื่อง GTG ครับ 2ms(GTG) มันคือไรหรอครับ?

Comment

LG อีกคนคับ ถ้าจะเอา Samsung เดี่ยวจะได้แบบ Series C มาแน่ๆ เพราะ A และ S ไม่มีแล้ว แต่! เค้าจะออก lot ใหม่และรหัสใหม่มา เป็น S หมด คงต้องรอคับ ถ้าจะเอา Series S ของ Samsung

สรุป! LG คับ
                    (โดยส่วนตัวคิดว่าจอ LG จะสว่างมากนะคับ ลดแกรมม่าเป็น 0 หรือ -50 เข้ม 40-50 สว่าง 20-30 แจ่ม!)

Comment

อะไรๆๆ ผมก้อว่าซัมซุงอ่ะ ความชอบส่วนตัวเลยนะ

Comment

ไม่เห็น มีคนเล่น 19 บ้างเลย อิอิ

Comment

สเปกเท่ากันละครับสองตัวนี้

Contrast Ratio 1000 : 1 กับ DC 3000 : 1 เหมือนกันทั้งคู่

Response time 2 ms (gray to gray) ทั้งคู่ แนะนำให้ไปดูจอจริงๆ ดีกว่า

Samsung น่าจะได้เปรียบ เห็นคนใช้เยอะ ส่วนตัวผมยังไม่เคยเห็น LG ตัวเป็นๆ เลยไม่สามารถบอกได้ว่าตัวไหนดีกว่ากัน

Comment

ผมชอบSamsungนะ

Comment

ชอบอันไหนก็เอาอันนั้นแต่ส่วนตัวผมเน้นถูก

Comment

Working...
                              X