Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาช่วยดูหน่อยงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาช่วยดูหน่อยงับ

มันเป็นที่ไรอะครับ ถึงไม่ขึ้นโชว์

ลองใช้ version 1.37 ดูยังครับ

Comment

เปลี่ยนเปน 1.37 ก็ไม่ขึ้นครับ เกี่ยวกับไบออสไหมครับ เวลาโหลดXPจะช้ากว่าปกติ (ใช้แผ่นQuick91 ปกติจะบูทเข้าวินโดวเร็ว แค่ตอนนี้มันช้ากว่าเครื่องอื่น) แล้วซีพียู เดิมมันเป็น XP 2000+ แต่ในไบออสเห็นเป็น 2100+ ทั้งที่ไม่ได้ไปปรับไปคร๊อกไร เกี่ยวกับไบออสไหมครับ แล้วก็เล่นๆไปเกิดอาการค้าง ตอนนี้เล่นอยุ่ที่บัส333 (166*11) เกี่ยวป่าวครับ

Comment

ลองลง Driver MB อีกทีครับ โหลดตัวล่าสุดจากเวปไซต์

Comment

แล้วเรื่องที่เห็น xp2000+ เป็น 2100+ ละครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

Socket A บางทีต้อง Fix Clock มันครับ บางบอร์ดอาจจะเอ๋อๆ

ลองอัพเดท BIOS ดูก็ได้ครับ

Comment

อืมได้แล้วครับ ลองอัพเดตไบออสดู แต่ปัญหามันเพิ่งเกิดอะครับ(เกิดก่อนอัพไบออส) คือสมมุติเราเล่นวินโดวxpอยุ่ แล้วเราจะรีสตาทเครื่องน่ะครับ โปรแกรมมันก็ปิดอะไรหมดแล้ว เครื่องก็กำลังจะรีสตาท แล้วก็เหมือนจะรีให้ เครื่องก็เดินอยู่ แต่ไม่ขึ้นภาพซะงั้น ไม่ขึ้นไรเลย ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ ไม่ทราบว่าเปงที่ไรอะคับ -.-

Comment

สั่งรีสตาร์ทแล้วค้างไปเลยที่หน้าจอดำ แต่เครื่องยังทำงานอยู่ ...

อืม .... ผมไม่เคยเจอกรณีนี้แฮะ รอท่านอื่นแล้วกันนะค้าบ

Comment

ดันงับ ขอบคุณคับ

Comment

ลองตรวจดูพวกสปายแวร์ หนอนไช ดูครับ ตัวแอนตี้ตัวเดิมไม่เห็น ก็ลองใช้ตัวอื่นดูบ้างครับ ผมเคยเจอเครื่องที่บ้านตัวนึงแต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว ตอนแรกก็นอนใจ พอลองเอา bitdefender สแกนในเนตดูเจอเป็นร้อยไฟล้ สปายสิบกว่าตัว ลองดูครับ เป็นอีกหนึ่งเคสละกัน

Comment

Working...
                    X