Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 ใช้ bluetooth ไม่ได้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 ใช้ bluetooth ไม่ได้อ่ะครับ

notebook มันหาเครื่องอื่นที่เปิด bluetooth ไม่เจออ่ะครับ แต่เครื่องอื่นหาตัวมันเจออ่ะครับ

แบบมือถือผมมองเห็น S41 แต่ S41 มองไม่เห็นมือถือผมอ่ะครับ

แก้อย่างไรดีครับ?

ขอบคุณครับ

ของผมหาเจอทั้ง 2ฝั่งแต่ส่งข้อมูลถึงกันไม่ได้ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

Comment

Originally posted by BlueBerry View Post
      notebook มันหาเครื่องอื่นที่เปิด bluetooth ไม่เจออ่ะครับ แต่เครื่องอื่นหาตัวมันเจออ่ะครับ

แบบมือถือผมมองเห็น S41 แต่ S41 มองไม่เห็นมือถือผมอ่ะครับ

แก้อย่างไรดีครับ?

ขอบคุณครับ
      ช่วยตอบทีนะคร๊าบ!! เครียดมั่กๆเลยครับ

Comment

เป็นเหมือนผมเลยครับ
        ของผมจะเป็นอาการ
        ส่งไฟล์จากมือถือเข้า bluetooth ไม่ได้ (มันขึ้นว่า Sending Failed)
        แต่ว่าส่งไฟล์จาก NB เข้ามือถือได้

เซ็งมากครับ

Comment

อันนี้ ต้องไปตั้งที่ไฟล์วอลก่อนน้า เพราะไม่งั้น มัน จะส่งไฟล์ เข้าเครือ่งแล้วมีปัญหา

Comment

เลือกรีซีพที่บูลทูดของโน๊ตบุ๊ครึยังอ่ะครับ
            ของผมต้องตั้งอย่างนี้ก่อนทุกครั้ง ไฟล์ต่อไฟล์เลย
            ถึงจะส่งไฟล์จากมือถือมาเข้าเครื่องได้

Comment

ของผมใช้ได้ปกตินะ ยิงไฟล์ไป-มา

Comment

ช่วยบอกวิธีเซ็ตหน่อยนะครับ คือผมไม่ค่อยเป็น นี่ก็Notebook เครื่องแรก
                ขอบคุณครับ

Comment

ทำได้แล้วครับ
                  ตอนแรกผมไม่รู้ว่าต้องเข้าตรงไหน ถึงจะเลือก recieve ได้

Comment

อิจฉาคนมี S41 ผมยังหาซื้อไม่ได้เล้ย - -

Comment

ช่วยด้วยครับ ผมหาไม่เจอ เซ็ตไม่เป็นด้วย ตัวนี้ มีคำแนะนำบ้างไหมครับ ขอทีละขั้นตอนเลยครับ
                      srichantamit@yahoo.com อยากต่อ net จากมือถือครับ

Comment

ที่ Icon Bluetooth ล่างจะมีให้เลือกว่า จะ Recive Files ให้กดเลือกแล้วจะขึ้นหน้าจอรอรับไฟล์

Comment

Working...
                        X