Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD ผมร้อนมากครับมันจะตายไหม๊ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD ผมร้อนมากครับมันจะตายไหม๊ ?

อุณภูมิสุด ๆ ประมาณ 58 องศาได้เลยครับ

เครื่องผมใส่ 4 ลูก ลูกหลักจะร้อนที่สุด ที่เหลือก็ไล่ ๆ กันลงไป

ตอนนี้ต้องเปิดพัดลงเป่ายัดเข้าไปครับ ลดลงได้เยอะเหลือประมาณ 38องศา

อยาทราบวิธีลดความร้อนครับกลัวใช้มันไม่ถึงแก่มันจะตายไปซะก่อน

ถ้ามีหลาย Rack พยายามติดให้มัน***งหน่อยๆ ก็ดีครับ ถ้าไม้ได้แล้วคงต้องอัดพัดลมอย่างเดียวครับ ผมว่า 50 กำลังดีครับ

Comment

ของผมแค่ 50-55 ก็บูท Windows ไม่ขึ้นแล้วอ่ะ ต้องเปิดฝาข้างเป่าพัดลมกันเลยตอนนี้

Comment

ใส่ถึงขนาด4ลูก คงอัดกันน่าดูชมเลยนะเนี่ยะ

Comment

Working...
        X