Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำโน้ตบุ้คจอเล็กครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำโน้ตบุ้คจอเล็กครับ

คือกำลังมองหาโน้ตบุ้คที่จอเล็กน่ะครับ ไม่ทราบว่าพี่ๆมีตัวไหน แนะนำมั่งครับ งบอยู่ที่ 25000 - 35000 ประมาณ นั้นครับ เป็นการตีงบตร่าวๆนะครับ สีขาวได้ยิ่งดี ชอบเป็นพิเศษ สีอื่นก็ได้นะครับ ยังไงขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

msi ครับ ประกัน onsite 2 ปีด้วย
    ไปหาดูได้ที่ พันธ์ทิพย์ครับ

Comment

มีอีกไหมครับ

Comment

compaq ครับมีอยู่รุ่นนึง 23000 เป็น celeron m คับ
        ผมอยากได้เหมือนกัน จอเล็ก ไว้ทำงานเขียนเว็บ แล้วก็ พรีเซ้นงาน office
        แรม 512 คับผม ฮาร์ดดิส 80 GB คับผม จอเล็กคับผม
        แต่ไม่รู้ว่าคุณภาพยังไงนะคับ
        คนที่อ่านก็ comment มาหน่อยละกันคับผม ผมก็ไม่ได้ดูรายละเอียดมากมายคับ

Comment

compaq ครับมีอยู่รุ่นนึง 23000 เป็น celeron m คับ
          ผมอยากได้เหมือนกัน จอเล็ก ไว้ทำงานเขียนเว็บ แล้วก็ พรีเซ้นงาน office
          แรม 512 คับผม ฮาร์ดดิส 80 GB คับผม จอเล็กคับผม
          แต่ไม่รู้ว่าคุณภาพยังไงนะคับ
          คนที่อ่านก็ comment มาหน่อยละกันคับผม ผมก็ไม่ได้ดูรายละเอียดมากมายคับ
          BenQ S31VEW-303 ก้อสเปคพอๆกันครับ Celeron M440 แต่สีขาว ราคา 23000 เท่ากัน จอ 13.3 อ่ะ ผมใช้อยู่ โอเคดี เพิ่มแรม 1 กิ๊ก ใช้ได้แล้ว (แต่สเปคมันจะต่ำไปนี่ดิ)
          spec : http://valid.x86-secret.com/show_oc?id=209906

ถ้าอยากได้สีขาวด้วยนี่ก็น่าเอา S32W น่ะ หุหุ ครบเครื่อง

ป.ล. ที่บ้านมีแต่ BenQ ต้องขออภัยไม่ได้ตั้งใจเชียร์น่ะคร้าบ

Comment

อ่าคับ แล้วถ้าขยับเป็นพวก Duo Core นี่จะพอไหวไหมครับ

Comment

Atec Vegas 12นิ้ว ที่เป็น Turion X2 TL52 Ram 1Gb การ์ด X1150 Hdd 120 Gb
              31000 มั้งครับ หรือถูกกว่านี้

MSI ก็ Work นะครับ แต่จะแพงนิดนึง

ที่เหลือคงต้อง BenQ ครับ เพราะจะเข้ากับงบของคุณได้ดี

Comment

Working...
              X