Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดเสียง ยามา5 กะออนบอร์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดเสียง ยามา5 กะออนบอร์ด

พวกการ์ดเสีงราคาประมาณ 200 กว่าบาทยี่ห้อ YAMAHA กับ realtek ออนบอร์ อย่างไหนดีกว่ากันครับ จะเอาไปฟังกะ 2.1 ครับ

จากที่เคยฟังจากหูหนวกๆของผมนะครับ YAMAHA ยังเป็นขวัญใจผมอยู่ตลอดเวลาตั้งแต่724ที่เคยใช้เมื่อ8ปีที่แล้ว จนปัจจุบันนี้ใช้ creativeแล้ว แต่ก็ยังมีใจให้ YAMAHA เสมอครับ ส่วน Realtek ฟังมาหลายตัวแล้ว ไม่ปลื้มเหมือน YAMAHA ครับผม
    Last edited by burmkung; 30 Jun 2007, 04:28:34.

Comment

Yamaha ผมก็เคยฟังมันร่วม 10 ปีแล้วนะ แต่ไม่ปลื่มเหมือน Realtek อ่ะครับ เพราะว่า ของผมเป็น 5.1

Comment

Yamaha เป็นตัวเลือกที่ถูกที่สุด ที่จะหนีจากเสียงเบสเน่าๆของ Realtek onboard

ถ้าได้ลองแล้วจะติดไจ

Comment

YAMAHAอีกคนคับ

Comment

สรุปว่า การ์ดเสียงถูกๆดีกว่าออนบอร์ดใช่มั๊ยคับ ถ้างั้นไม่คิดมากแล้วคับ

Comment

Originally posted by krapok View Post
              สรุปว่า การ์ดเสียงถูกๆดีกว่าออนบอร์ดใช่มั๊ยคับ ถ้างั้นไม่คิดมากแล้วคับ
              ดูรุ่นด้วย คนแถวๆนี้บอกได้ว่ารุ่นใหนดี

Comment

CREATIVE Int SB. VIBRA 128 16 Bit (2.1 Channel) 128 Voice Polyphony

เจ้าตัวนี้ เสียงจะดีกว่าพวกออนบอร์ดทั้งหลายไหม (ไม่รวมพวกซาวน์ออนบอร์ดแบบเวอร์ ๆ นะ)

Comment

ดีกว่า

Comment

Working...
                  X