Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีโปรแกรม ดูเครื่องคนอื่นผ่านระบบlanบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครมีโปรแกรม ดูเครื่องคนอื่นผ่านระบบlanบ้างครับ

ใครมีโปรแกรม ดูเครื่องคนอื่นผ่านระบบlanบ้างครับ แนะนำหน่อย แบบที่พวก adminใช้อะครับ ที่ดูหน้าจอคนอื่นผ่านแลน

ถ้าเรื่องในส่วนโปรแกรมหนะผมก็ไม่ทราบนะครับว่าต้องใช้โปรแกรมอะไร แต่ถ้าเป็นลักษณะที่ผมทำ ผมจะจัดกลุ่มโดเมนโดยมีเครื่องลูกข่าย ซึ่งเราจะต้องเช็ตหรือวางระบบเองทั้งหมด เพียงเท่านี้เราก็จะสามารถรีโมทผ่านเครื่องที่เราทำงานเป็นเครื่องserverได้ สามารถกำหนด bandwith internet, policy อะไรประมาณนี้อ่ะ ของเครื่องลูกข่ายได้ แต่เอาเข้าจริงๆมันก็ต้องมีพื้นฐานของAdminมาบ้างอ่ะครับ ไม่งั้นคงลำบากนิดนึง แต่ไม่ยาก
    ปล.โปรแกรมที่คุณว่ามาอาจจะมีนะครับ แต่ผมไม่เคยใช้จริงๆ แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นการวางระบบเอง มันก็พอทำได้บ้าง ในบางส่วนเน้อ....

Comment

pc-anywhere(เก่ามากละที่เคยใช้สมัยก่อนๆ) และอื่นๆ มีเพียบ search หาเอาก็มีเยอะแยะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X