Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเวบแล้ว cpu usag ขึ้น 100%

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเวบแล้ว cpu usag ขึ้น 100%

ผมเพิ่งลงวินโดว์ใหม่แล้วเปิดเวบบางเวบเช่น mthai แล้วcpu usag
    ขึ้น100% มันจะเป็นตอนกด refresh แล้วพอขึ้น100 %
    เครื่องก็ช้าผมก็กดปิดมันก็ค้างไปเลย ดูที่ window task manager]
    ตรง status มันขึ้น not responing ต้องกด end task กว่าจะปิดได้
    รอนานมากครับต้องทำไงครับ

ไวรัสครับแน่นอน

Comment

ลอง scan สักรอบน่าจะ work

Comment

ไม่ได้เป็นที่ไวรัสครับ เว็บ mthai จะมีพวก Flash หรือว่า รูปภาพเยอะ และคำสั่งของเว็บเอง ที่ทำให้เปิดมาแล้ว CPU วิ่ง 100% ครับ

Comment

Flash กระจาย - -*

Comment

ลง scan virus กับพวก anti spyware ดูคับ
            รันซักรอบ น่าจะรู้เรื่อง

Comment

Working...
            X