Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ acer 5562 ป่าว ช่วยผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ acer 5562 ป่าว ช่วยผมที

คือผมใช้ acer 5562 เล่นเกมไปประมาณชั่วโมงกว่าๆ แล้วอยู่ดีๆเครื่องมันก็น๊อกดับไปเลย แต่ใช้งานธรรมดาก็ไม่เห็นเป็นไร มีใครเป็นแบบผมป่าวคับ (เล่นเกม battlefield 2 ) มันเป้นอารายอ่ะคับ

เครื่องร้อนมั๊ยครับ ?
    อุณหภูมิซีพียูเท่าไรอะครับ ?

ลองเช็คให้ดูหน่อย จะได้ช่วยได้ถูกจุดครับ

Comment

cpu ร้อนเกินครับ และที่อาจเป็นไปได้ก็คือการ์ดจอร้อนเกิน ผมก็เคยเจอปัญหาคล้ายๆแบบนี้ครับ แต่ผมใช้โน้ตบุ๊ค ecs G900 ซึ่งมันใช้เดสก์ทอป cpu เวลาเล่นแล้วถ้าระบายความร้อนไม่ดีเครื่องมันจะดับเองเลยครับ

Comment

เช็คอุณภูมิซีพียูยังไงคับ ใช้โปรแกรมไรเช็คคับ มีทางแก้ป่าวคับ

Comment

เวลาใช้งานเครื่องลองเอาหนังสือหนาๆ หนุนหลังเครื่องเพื่อให้อากาศไหนเข้าดีขึ้น
          น่าจะลดอุณหภูมิของเครื่องลงได้ ถ้าอาการหายไปแปลว่าเครื่องร้อนจัดครับ

Comment

แล้วเครื่องผมมันปกติหรือป่าว เครื่องอื่นเป็นป่าวคับ คือถ้ามันไม่ปกติผมจะได้รีบเอาไปเปลี่ยนคับ ซื้อมาได้ไม่นานเอง ไม่เคยใช้ notebook อ่ะคับ

Comment

Originally posted by pod View Post
              เวลาใช้งานเครื่องลองเอาหนังสือหนาๆ หนุนหลังเครื่องเพื่อให้อากาศไหนเข้าดีขึ้น
              น่าจะลดอุณหภูมิของเครื่องลงได้ ถ้าอาการหายไปแปลว่าเครื่องร้อนจัดครับ
              เห็นด้วยคับ

แต่แนะนำว่านำเข้าศูนย์ที่กว่าคับ เครื่องผมร้อนจนเอามือไปแถวๆที่ระบายอากาศยังไมได้เลย

มือจาไหม้เอา แล้วเปิดใช้งานตลอดไม่ปิดเลย ยังไม่น็อตเลยคับ acer เหมือนกาน

Comment

รู้สึกว่า acer นี่ร้อนเอาเรื่องเหมือนกันนะครับเนี๊ยะ

Comment

บางที เอาอะแด็กเตอร์ ไปวางตรงทาง ลมเข้า CPU ลองสักเกตุ ดูครับ

Comment

Working...
                  X