Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากเปรี่ยน CPU นี้เปรี่ยนได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากเปรี่ยน CPU นี้เปรี่ยนได้ไหมครับ

บอร์ดผม P4S800D-X ตอนนี้ใช้ PT 4 2.4 อะครับอยากให้มันเร็วกว่านี้ จะเปรียนได้ไหมครับ

เปลี่ยนได้เรยครับ เคลีย ไบออส ก่อน 1 ครั้ง แล้วเปิดเครื่องเซ็ตค่าใหม่ นิดหน่อย

Comment

ท่านคงต้องหามือ2ละคับ เพราะ478มือ1คงไม่มีละ

Comment

ช่วยบอกแบบละเอียดทีนะครับผมไม่ค่อยรู้อะครับ

Comment

ท่านก็ หาซื้อ cpu ที่สูงกว่า คือ พวก cpu p4 socket 478 2.8 3.0 3.2 ประมานนี้ไงครับ

แล้วท่านก็เอามาใส่แทนตัวเก่าท่าน เอาซิลิโคนหา ติดซิงค์

ถอดปลั้กหาที่เคลียจัมเปอร์ ที่ชื่อ CMOS บนเมนบอด เสียบไปที่ช่องเคลีย ประมาน 2-3 นาที

แล้ว เสียบที่เซฟ (ที่เดิม) เสียบปลั้ก เปิดเครีอง แค่นี้ก็ใช้ได้แล้ว

หรือจะปรับแต่งในไบออสก็ได้ แต่มันยาวครับ ใช้แบบAuto ง่ายดี ค่าเดิมๆ

Comment

อ่อขอบคุณมากครับ

Comment

ลืมไปครับ ไอ้ซิลิโคน ติดซิงค์ มันคืออะไรหรอครับ

Comment

หาซื้อซิลิโคน มีแบบธรรมดา หลอดเล็กกกกกก สีขาว 20 สีเงิน ประมาณ 30-40
                ถ้าอย่างแพงก็หลักร้อย
                เราใช้แบบธรรมดาอยู่ ก็ปกตินะ ไม่ได้ clock นะ

""ลืมไปครับ ไอ้ซิลิโคน ติดซิงค์ มันคืออะไรหรอครับ""

1. ทาซิลิโคนบางๆ บน CPU ด้านที่จะแนบกับ เมนบอร์ด
                2. แนบลงไป...
                3. ล๊อคขา ล๊อค CPU
                4. เอาพัดลม CPU (ก็ตัวที่มันหนักๆใหญ่ๆอ่ะ) ติดลงไป ล๊อคให้เรียบร้อย

ที่ไม่เข้าใจคืออันนี้หรือเปล่านะ *-*

Comment

เข้าใจแล้วครับ

Comment

Working...
                  X