Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไครไช้Arctic Cooling Accelero S2 มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไครไช้Arctic Cooling Accelero S2 มั่งครับ

ไครไช้Arctic Cooling Accelero S2 มั่งครับ แบบว่าตัวนี้ถ้าเอามาติดตั้ง แล้วเอาพัดลมเป่า กับซิ้งvgaที่มีพัดลมทั่วๆไปแบบพวกZalman VF700-CU LED อันไหนมันจะเย็นกว่ากันครับ
    ผมว่าพวกออกแบบมาไห้เป็นแบบไซเล้นนั้น น่าจะถูกออกแบบมาไห้ระบายความร้อนดีมากกว่าพวกที่มากับพัดลมนะ
    ไครเคยไช้หรือไช้อยู่ลองตอบทีนะครับ
    ปล.เคยเหนที่เทสๆArctic Cooling Accelero S2 พอฟูลโหลดแล้วร้อนพอสมควรเลยแต่สวยดี ชอบๆๆๆครับ

-*-

Comment

ใช้กะSapphire1650pro จากเดิมidel70เหลือ44
      ถ้าไม่ใช้พัดลมเหลือ48-50 เหมือนโม้มะแต่ไม่ได้โม้ ผมเองก็ยังงงงงงงง

Comment

เหล็ก ย่างปลาหมึก

Comment

- -*

Originally posted by job View Post
          ใช้กะSapphire1650pro จากเดิมidel70เหลือ44
          ถ้าไม่ใช้พัดลมเหลือ48-50 เหมือนโม้มะแต่ไม่ได้โม้ ผมเองก็ยังงงงงงงง
          ตัว s2 ไช่ไหมครับ ถ้าเราเอาs1 มาไส่กะรุ่นเล็กได้ไหมครับ เพราะดูมันไย่กว่า น่าจะดีกว่า แต่จะไส่กันได้ไหมน้า

Comment

s2ครับ S1มาใส่รุ่นเล็กไม่น่าจะได้นะ ใส่ตามรุ่นมานก็ลดไป26องศาแล้ว S1ยังไม่มีของมั๊ง
            พ้ดลมผมไม่ได้แปะกะซิงค์นะ ผมเอา12ซมติดแนวตั้งเป่าผ่านการ์ดไล่ลมออกหล้งเคส
            หลักคือพยายามอย่าให้ภายในเคสอบความร้อน

Comment

วันนี้ได้การ์ด1950proตัวใหม่มาแล้ว อุณหภูมิแค่50เอง(ซิงค์เดิม) Arctic Cooling Accelero S2ไม่ได้ใช้แล้ว สนใจไหมขาย800พอ แถมMX1ให้อีก1จึ๊ง
              ถ้าไม่เชื่อว่าลดลง26องศาก็มาลองได้นะ X1650proกะซิงค์ยังอยู่
              ป.ล.ห้องไม่มีแอร์นะ
              Last edited by job; 1 Jul 2007, 14:40:20.

Comment

Working...
              X