Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไรท์แผ่นปุ๊ป... เข้ามาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไรท์แผ่นปุ๊ป... เข้ามาหน่อยครับ

คือผมไรท์แผ่นแล้ว มันไม่ขึ้น Burn complete เหมือนแต่ก่อน (แต่ก่อนไรท์ได้ไม่มีปัญหา)

พอไรท์ล่าสุด มันไรท์เสร็จมันก็บอกว่า (จำไม่ค่อยได้) บอกว่าแผ่นคุณยังไม่ได้ไรท์ (จำภาษาอังกฤษไม่ได้อ่ะครับ)

แล้วก็เด้งแผ่นออกมา พอผมลองปิด Nero ลองไปเปิดดู ก็มีข้อมูลไฟล์เหมือนตามที่ไรท์

แต่ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาตามมาไหมครับ ? แล้วอาการอย่างงี้เป็นที่อะไร ?

ปล. ใช้แผ่น Princo เครื่องไรท์ก็ LITE-ON DVDRW LH-20A1P

ขอบคุณครับ

ต้องเป็นที่ LITE-ON DVDRW LH-20A1P ครับ
    เคลมโลดดดดด

Comment

เป็นไปได้สองอย่างคือแผ่นไม่ดีกะ เครื่องไรท์พัง
      ถ้าเปลี่ยนยี่ห้อแผ่น ปรับสปีดไรท์ใหม่ แล้วยังไม่ได้ เอาเครื่องไรท์ไปเคลมเลยครับ

Comment

ผมใช้สปีดไรท์ปกติของผมคือ 24x ครับ

เด๋วผมจะส่งเคลมดูครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

เครื่องเอ๋อแหง

Comment

Working...
          X