Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมไปซื้อx1950pro ต่อแล้วจอไม่ขึ้นทำไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมไปซื้อx1950pro ต่อแล้วจอไม่ขึ้นทำไงคับ

คือผมต่อแล้ว เปิดเครื่องเปิดสวิตซ์มอนิเตอร์แต่มอนิเตอร์ไม่ขึ้นอ่าคับติดแต่ไฟเขียวๆ แต่เครื่องคอมก็รับได้ปกตินะไม่มีเสียงเตือน พัดลมการ์ดจอก็หมุน ทำไงดีคับ เอาอันเก่าa9250มาใส่ก็เข้าได้ แล้วตรงการ์ดx1950proด้านท้ายมีรูใส่ปลั้ก2รู ต้องต่อใหมคับ ทำไม่เป็น งง-*-

เกี่ยวกับPSUหรือป่าวคับ คอมผม350วัต แต่ข้างกล่องบอกว่า450วัต

Comment

ต้องเสียบไฟเลี้ยงเพิ่มด้วยครับ

Comment

ไฟเลี้ยง เอาตรงไหนเอาเสียบคับ แล้วเสียบเข้าตรงรู2รูสี่เหลี่ยมขาวๆใช่ไหมคับ

Comment

ใช่ครับ

Comment

350watt ยิ่งโนเนม น่าจะไม่พอน่ะครับ

Comment

ต้องเอาสายจากPSUมาเสียบทั้ง2รูเลยใช่ไหมคับ แล้วก็PSUต้องไปเปลี่ยนเป็น450วัตด้วยใช่ไหมคับ

Comment

ลองดูก่อนครับ ว่ามันบูตได้หรือไม่ ถ้าบูตได้ เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไรก็ใช้ได้ครับ ส่วนเสียบสายไฟเลี้ยงเพิ่มอันนี้ต้องเสียบน่ะครับ ไม่เสียบเปิดไม่ติดครับ( ผมลองแล้วคับ ลืมเสียบ อิอิ )

Comment

Originally posted by Noel View Post
                  ต้องเอาสายจากPSUมาเสียบทั้ง2รูเลยใช่ไหมคับ แล้วก็PSUต้องไปเปลี่ยนเป็น450วัตด้วยใช่ไหมคับ
                  ใช่ครับ ส่วน psu นี่ลองใช้ตัวนี้ไปก่อนก็ได้ครับ ถ้าเล่นเกมแล้วมันไม่ดับก็ ok ครับ

Comment

350 W. ไม่พองับ

ต้องเสียบไฟเลี้ยง(ต้อย) ด้วยนะงับ

Comment

ขอบคุณพี่ๆทุกคนนเลยคับ ผมขอบคุณมากจากใจจริง

พรุ่งนี้จะไปซื้อพาวเวอร์ซัพพายตัวใหม่ดีกว่าคับ ตัวเก่ามีสายเสียบว่างอยู่แค่1สายเอง ต้องเสียบ2อันถึงจะได้ถูกไหมคับ^^

Comment

ซื้อมากะเล่นจีอีนะเนี้ย ตัวเก่าแอสซุสเอ9250 256เอม อ่อนมาก-*-เล่นไม่ลื่น

Comment

เหมือนกันเลยท่าน แต่ผม 1950 Gt 575/1200 ปรับแอฟเฟค hi หมด แจ่มมากๆ (สาวก GE )
                          ส่วนเรื่องไฟผมว่าน่าจะพอนะ ผม 420 w จ่ายไม่เต็มด้วย*** สบายคับ

Comment

ตอนนี้สายเสียบไม่พอ ขาดปลั้กอีก1ตัว T_Tเศร้า + สมเพศตนเองยิ่ง

Comment

ตอนนี้โอเคละ เสียบครบ2รูก็ปกติละ

Comment

Working...
                              X