Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ S41 ใครลงวิสต้า 64 บิทแล้วมีปัญหาเรื่องไดเวอร์บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ S41 ใครลงวิสต้า 64 บิทแล้วมีปัญหาเรื่องไดเวอร์บ้าง

ลง Vista 64 บิท
    แล้วมีปัญหาเรื่องไดเวอร์การ์ดจอ กับ ไวเลสแลนครับ

ไม่ทราบมีใครเจอเหมือนผมบ้างครับ
    มีวิธีแก้ไม๊

ปล. โหลดไดเวอร์จาก เบนคิว ไต้หวัน ก็ยังไม่ได้ครับ
    ไดเวอร์จาก Nvidia ก็ไม่มี Go ซีรี่ย 8 ให้เลือก มีแต่ ซีรี่ย 8 ธรรมดา โหลดมาแล้วก็ใช้ไม่ได้ครับ

ลืมบอกไป

ปัญหาเรื่องไวเลส คือเครื่องมันไม่เจออุปกรณ์ครับ
    เลยต้องไปเข้า Net ใน XP แทน เฮ้อ...
    ลง 32 บิทใช้ได้ปกติครับ

Comment

ผมเคยลองลง Windows Vista Ultimate Edition x86 Oem - Permanently Actived Edition
      ก็เจอไดว์เวอร์ครบนะคร้าบบบบบบบ

Comment

สงสัย Vista ของผมมันคงเพี้ยนม่างครับ
        ปล. ไม่ทราบหา Driver VGA X64 ได้จากไหนครับ ในเว็บ Nvidia ก็ไม่มี

Comment

อย่าว่าแต่ Benq เลย ASUS A6T ผมยังเป้นเล้ย ลง win Vistra 64 bit ใช้ ปุ่ม Fn ไม่ได้ ปุ่ม Shortcut internet P4Gear Lock Pad ใช้ไม่ได้ กล้องใช้ไม่ได้ Wi-Fi ไม่สามารถเปิด โปรแกรม คอนโทรลของมันได้แต่มี Driver รวมถึง กล้อง web cam ด้วย นอกนั้นใช้ได้หมดครับ

ทั้งๆที่มานบอกว่า For win Vistra 32/64 bit เหอะๆ สงสัยมั่กๆ

Comment

Working...
          X