Announcement

Collapse
No announcement yet.

7900gs กับ 8600GT อันไหนดีคับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7900gs กับ 8600GT อันไหนดีคับช่วยที

ถ้าให้เลือกระหว่าง
    Galaxy 7900gs
    กับ
    Inno3D I-chill 8600GT หรือ Galaxy 8600GT OC หรือ XFX 8600GT

เน้นเล่นเกม กับ ใช้2-3 ปีขึ้นไป

ตัวไหนที่คุ้มที่สุดคับ ผมตัดสินในไม่ได้สักที จะซื้อวันนี้อยู่แล้วคับ ช่วยที

ถ้าใช้นาน 2-3 ปี
    Galaxy GF8600GT 600/1460
    XFX GF8600GT 540/1400

เล่น Galaxy 8600GT ดีกว่างับ เพราะเกม ที่ใช้ DX 10 มาแน่นอน
    เพื่ออนาคต

Comment

ichill 8600gt (striker3) ram samsung 1.0 core/mem 620/1800 ดี ๆ แรง สูงสุดใน8600GT แบบไม่ clock

Comment

Galaxy 7900gs มั่ง

Comment

Originally posted by Knight-Rider View Post
          ichill 8600gt (striker3) ram samsung 1.0 core/mem 620/1800 ดี ๆ แรง สูงสุดใน8600GT แบบไม่ clock
          ชอบคำนี้จังเลยอ่ะท่าน
          เดี๋ยวไม่เกินเย็นนี้ผมจะขอโชว์ผลเทสXFX8600GT แบบเดิมๆกับแบบเต็มสูบ โดยไม่โมไฟให้พิจารณากันแล้วกันนะ ดูซิว่าจะพอเทียบรัศมีของichillได้มั้งอ่ะเปล่าเนี่ยะ

Comment

ขอโทษด้วย ผมพูดตาม spec. นะท่าน Dears ขอดูเฉพาะ vga card cpu ไม่เกี่ยว เพื่อความรู้ และคนที่ตัดสินใจจะซื้อครับ
            ปล..วันนี้ Mr. Pakaho โชว์อีกแล้ว......อืม

Comment

ถ้าเทส 7900GS ในเกม DirectX9.0 คะแนน 7900GS ส่วนมากเลย เล่นได้ เฟรมเลทที่สูงกว่า แต่ถ้า เทสใน DX10 ไม่แน่ครับ ว่าตัวไหนจะกินกัน

Comment

8600GT ถ้าไม่คิดมากนะครับเลือก Galaxy ครับคุ้มที่สุดเพราะมันก็ไม่ร้อนเท่า xfx ครับเพราะถ้าเลือก xfx ผมเลือก ichill ดีกว่าครับเพราะไม่ต้องเสียเงินมาเปลี่ยนซิงค์

Comment

ผมชอบ Ichill นะ Sink ใหญ่ดี แรงกว่า xfx แค่ 1 หมายิ้ม เล่นเกมส์ไม่ต่างกัน ชอบตัวไหนเลือกตัวนั้น Sink ใหญ่ ได้เปรียบถ้าพัดลมตายหรือมีปัญหา หาพัดลมภายนอกเสริมให้นิดหน่อยก็เย็นแล้ว

Comment

Originally posted by Knight-Rider View Post
                    ขอโทษด้วย ผมพูดตาม spec. นะท่าน Dears ขอดูเฉพาะ vga card cpu ไม่เกี่ยว เพื่อความรู้ และคนที่ตัดสินใจจะซื้อครับ
                    ปล..วันนี้ Mr. Pakaho โชว์อีกแล้ว......อืม
                    ผมไม่ซีเรียสครับท่าน หนุกๆหน่า
                    ไอ้เรื่องสเป็ก ผมยอมรับจริงๆว่า ichill กินขาด แถมราคาเท่ากันอีก เลือกซื้อ Ichill ได้สบายเลยครับ ไม่มิบังอาจเถียงเลย แต่พอดีว่าเห็นสเป็กมันพอๆกัน เลยอยากจะลองเปรียบเทียบเป็นข้อมูลสนุกๆหนะครับ

Comment

Working...
                    X