Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ รุ่นไหน ที่ไม่คอขวด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ รุ่นไหน ที่ไม่คอขวด

ช่วยแนะนำการ์ดจอ AGP8X ให้หน่อยคับ ที่จะใช้กับเครื่องผม แล้วน่าจะดีสุดเท่าที่ไม่เกิดคอขวด อยากให้มันคุ้มค่าคับ

1.Barton 2500+ /333
    DDR 768/400

2. Barton 3200+ /400
    DDR 1.5G/400

รบกวนขอ 2 ชุดนะคับ ชุดหลังนี่ เผื่อคล๊อก แล้วเพิ่มแรม

ขอบคุณคับ

7600GS / 7600GT / X1650PRO (AGP) แรงๆ ทั้งนั้น

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      7600GS / 7600GT / X1650PRO (AGP) แรงๆ ทั้งนั้น
      นี่ไม่ใช่คอขวด แต่คอเบียร์ใช่ป่ะเนี่ยะ

Comment

^
        ^
        ถูกกกกกก ต้องงงงง แล้วคราบบบบบ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ตามนั้นครับ

Comment

ขอบคุณมากค้าบบบ
            แสดงว่า 1950 นี่เกินตัวช่ายป่ะ

Comment

1950 Pro ใส่กับ AMD 3600+ M2N-E จะเกินตัวไหมครับ

Comment

ไม่เกินตัวหรอกครับ แต่จะเกินงบรึเปล่าก็ไม่รู้ เพราะ ท่าน จขกท ไม่ได้บอกงบมา

Comment

งบคิดว่าคงจะประมาน 3000 อ่ะคับ ไม่อยากลงกับ AGP เยอะ แต่ยังไม่ได้รีบจะเอาตอนนี้ รอไปเรื่อยๆๆ ก็ได้ รอให้พวก 2600 ออกก่อนก็ได้ แค่อยากรู้รุ่นก่อนน่ะคับ จะได้สโคปถูก
                  กลัวว่ามันจะไปคอขวดที่ CPU กับ FSB
                  อ้อ สมมุติว่าอยากเล่นสักประมาน C&C3 บนจอ 22 ภาพ native ปรับทุกอย่างต่ำสุด
                  7600GS / 7600GT / X1650PRO (AGP) จะพอไหวมั้ยท่าน หรือว่าต้องปรับ res ลง

ปล.ตอนนี้ใช้ Radeon 9600 อยู่คับ (อายจัง)

Comment

- งบขนาดนี้ แนะนำ Galaxy 7600GS DDR3 ครับ ประมาณ 3700 ครับ

- คงต้องปรับแบบ 1280*800 เข้าช่วยด้วยครับ

Comment

What คอร์ขวด ???

Comment

1950 นี้แรง นิดเดียว เอง อิอิ

Comment

คอขวดทุกรุ่นครับ ว่าแต่คอขวดจะกว้างหรือแคบ จะไม่คอขวดก็ต่อเมื่อ มีเทคโนโลยี แบนวิธ ไม่จำกัด
                          เช่น อินฟินิตี้ GB/s

Comment

จขกท ไม่ต้องอายครับผมก็ใช้ barton 2500+/9600xt เหมือนกันอิอิ

Comment

Working...
                            X