Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆคะ PSU โนเนม จะระเบิดไหมคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆคะ PSU โนเนม จะระเบิดไหมคะ

ไปซื้อมา ตอนแรกตั้งใจจะซื้อโนเนมนั่นแหละ
    จำได้ว่า เมื่อก่อน เห็น ยี่ห้อ friend เยอะมาก ที่มากับเคสตัวแรก ยี่ห้อนี้ เคยซื้อมาเปลี่ยนอยู่

ไม่ได้เปลี่ยนนานแล้ว ไม่เห็นมียี่ห้อนี้แล้ว หาไม่เจอ
    เพื่อนทำร้านเนตอยูอ่ะ เขาบอกว่ามีๆถูกๆ ไม่เกิน 300 ใช้ได้ๆ ก็ตามเขา ร้านเนตคงพอใช้ได้มั่ง

ได้มา กล่องแดงๆ เขียนว่า RICH

กลับมาบ้าน ที่ตัวมันไม่เห็นมี ยี่ห้อ ติดอยู่เลยอ่ะ แงๆ
    ถึงจะโนเนมแต่ว่า ตอนซื้อ เฟรน มันก็มี เครืองหมาย เฟรน นินา

หรือโนเนมก็มีปลอม ???

หรือ โนเนม ขี้เกียจพิมพ์ ???

ยี่ห้อนี้ก็พอๆกับ friend ป่าวคะ ตอนซื้อก็เฉยๆ แต่มีคนมาถามว่าจะระเบิดป่าวๆๆๆ เลยกลัวซะงั้นอ่า

ขอบคุณค่ะ

คงไม่ถึงกับระเบิดหรอกมั้ง - -" ถ้าไม่ได้ใช้งานหนักเวอร์ๆ รอผู้รู้ดีกว่า อิอิ

Comment

มันไม่ระเบิดกันง่ายๆ หรอกครับถ้าเคื่องไม่โหลดไฟหนักๆ นะ
      อย่างมากก็ดับไปเฉยๆ แล้วก็เปิดไม่ติด นะ
      PSU ครับ ไม่ใช่ ระเบิด อะ หิหิหิ

Comment

มีเพื่อนเคยซื้อของ ที่ คลองถม อยู่ในเหตุการณืด้วยแต่ไกลออกมาหน่อย
        พอเสียบปลั๊ก ปุ๊บ เซฟทีคัท ตัด ดัง ปัง! (ตอนแรกนึกว่าเสียงระเบิดอ่า) ตัดแรงและเร็ว ก็ดีแล้ว ^^

แต่ บ้านเราไม่มีเซฟทีคัท นะเนี๊ย

Comment

มา กัน ไว มากๆ เลย ^^

Comment

เอา ชีวิตไปฝากไว้กับ PSU ตัวละ 300 -*-

Comment

ร้านเน็ทเนี่ย ยิ่งต้องใช้ของดีนิดนึงครับ เพราะวันนึงเปิดเครื่องต่อเนื่องนานอยู่เหมือนกัน

Delux ก็ได้ครับ ยอมกัดฟังลงทุนนิดนึง ดีกว่าใช้ตัว 400 บาท แต่ผ่านไปปีเดียวก็พังแล้ว

Delux อย่างน้อยก็ประกัน 2-3 ปี กับค่าตัวมัน 800 บาท

ผมว่าดูแล้วโอเคกว่านะ

Comment

ระเบิดตูมตามคงไม่มีหรอก
                อยากมากก็เสียงสปากที และก็มีกลิ่นไหม้ซะมากกว่า เพราะมันมีฟิวส์ในตัวไว้ตัดอยู่แล้ว

Comment

เคยใช้ตัวติดเคส 8 ปียังไม่พังเลย สมัย P4 1.4 ใช้จนเปลี่ยนเครื่อง

Comment

เหอๆ ผมตัวติดเคสยี่ห้อไรไม่ยู้ ซื้อเคส750บาทแถม psu ด้วย ไช้มา 2ปี แย้ว ไม่มีปัญหาเลยครับ เปิดคอม 24 ชม.อีก อย่าคิดมากๆ ถ้ากังวลแค่ไช้ปลักที่มีฟิวส์ตัดไฟ ก็พอแล้วครับ แค่วัตมันไม่แท้เท่านั้นเอง

Comment

สมมุติว่าpsu nonameราคา400ประกัน6เดือน ดีขึ้นมาหน่อย800-900ประกันปีนึง
                      แบบwattเต็ม2200-2500ประกัน5ปี อันไหนคุ้มกว่ากันละ ส่วนมากร้านเกมส์ต้องมีpsu
                      สํารองไว้อย่างน้อย2ตัว ถ้าผมแนะนํา ให้ใส่wattเต็มทุกเครื่องเลยแล้วเอาnonameมาสํารอง
                      เวลาถูกเฉิน

Comment

ตั้งกระทู้ซะน่ากลัวเชียว -*- มันคงไม่ระเบิดง่ายๆอย่างนั้นหรอกมั้ง
                        อย่างมาก ก็แค่ช็อต หรือ เวลาไฟมันกระชาก,ไฟดับ psu ก็อาจจะลาโลกได้ง่ายๆ
                        แต่ว่า psu ยื่ห้อนี้เพิ่งเคยได้ยินแฮะ

Comment

ที่ผมเคยโดน หนักหนุนก็ฟิวส์ขาดครับ เเล้วใช้การต่อไม่ได้

Comment

ไม่ระเบิดหลอกเจ๊

ถ้าระเบิดคือการต่อสายลัดวงจร ซื่งผมเคย หุหุ

Comment

เปลี่ยนใหม่เลย ของธรรมดาติดเคส มันทำให้อุปกรณ์ภายในเสียหายได้ครับ hdd โดนเต็ม

Comment

Working...
                              X