Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ผมเสียหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ผมเสียหรือเปล่าครับ

บางครั้งเสียบปลั๊ก ไฟเมนบอร์ดเขียวก็ใช้ได้อะ แต่บางครั้งเสียบแล้วเงียบเฉยเลย ไฟบอร์ดไม่เขียวด้วย อาทิตย์นี้เป็นมาสามครั้งแล้ว มีอยู่ครั้งหนึ่งเปิดหนังอยู่ดับเฉยเลย PSU Tsunami 450W ติดมากับเคส ก็เลยไม่แน่ใจว่า PSU เสียหรือไม่พอกันแน่ครับ ภายในเคสมี Intel E4400,Ram kington 667 1G*2,VGA XFX 8600 GTxxx ,M/B Asus P5B ,Sound Creative audigi 7.1 ,HD 160 G,Lite-on DVD-RW 1+Combo 1,drive-A มีพัดลมตัวใหญ่อยู่หน้าเคสติดไฟสีฟ้า1ตัว ผมเคยใช้เคส G-view ก็เคยเสียครับ แต่มันบุตแล้วดับตลอดเลย ก็เลยไม่แน่ใจว่ามันเสียเหมือนกันป่าว เพราะกรณีนี้มันไม่ติดเลยครับเป็นๆหายๆ เพิ่งซื้อมาเดือนเดียวเอง รบกวนช่วยวิเคราะห์ทีครับ ขอบคุณมากครับ

โอ..เปลี่ยนใหม่เลยครับ

Comment

เปลี่ยนก่อนเครื่องในจะโดนทำลายคับ

Comment

เปลี่ยนโดยด่วนเลยคับ อันตราย

Comment

Working...
        X