Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ครับ

อยากได้ vga-agp สักตัว งบสัก3000-3500เอามาเล่นเกมส์
    เครื่องผม p4 2.0g
    เมนบอร์ด asus p4v8xx
    แรม 1g
    รุ่นไหนพอจะเอามายัดได้บ้างครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    จะเอามาเล่นเกมส์ DiRT

Galaxy 7600gs ddr3 AGP ตัวนี้ใส่ได้มั้ยครับแล้วราคาอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

Comment

Galaxy 7600GS DDR3 AGP ครับ ~ 3700 ครับ แต่ ผมกลัวบอร์ดท่านจริงๆ ครับ ว่ามันจะไม่รับครับ เพราะ บอร์ดตัวนี้ขึ้นชื่อเรื่อง เลือกการ์ดจอ ครับ

Comment

แล้วมีตัวอื่นแนะนำมั้ยครับ

Comment

ไม่มีข้อมูลของบอร์ดตัวนี้เลยครับ ว่า มันรับกับการ์ดจอรุ่นใดบ้าง แม้กระทั่งทางโรงงานเองก็ไม่ยอมทดสอบ หรือออกมาบอกครับ บอกตรงๆ ครับ ต้องเสี่ยง " วัดดวง " อย่างเดียวครับกับบอร์ดตัวนี้

Comment

แนะนำยกไปร้านเลยครับ ทั้ง case ชอบการ์ดตัวไหนให้ใส่ลองเลยคับ ถ้าเมนบอดไม่รับจะได้แก้ได้
            อย่าซื้อมาติดเอง และอย่าบอกรุ่นร้าน( มันชอบบอกว่าใส่ได้น้อง ) ซื้อมาละใส่ไม่ได้ปวดจัยครับ
            เมนบอดตัวเก่าผม ลองหลายรุ่นจน สุดท้ายต้อง ซื้อใ้หม่หมดครับมันไม่รับเลย...

Comment

Working...
            X