Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเครื่องมันดับไปเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเครื่องมันดับไปเอง

พอดี ไปซื้อคอมมือ 2 จากร้านเกมมาครับ

บอร์ด ASUS A7V600-X (462)
    CPU Athlon XP 2200+ แกน Thorougbred

เล่นไปสัก 2 เดือน เครื่องมันดับไปเองคับ ไม่ใช้รีสตาทเอง ดับเครื่องเองเลย
    เข้าวินโดวส์ 2-3 นาที ดับ หรือ กำลังโหลดเข้าวินโดวส์ ก็ดับ
    ไปดูที่ ไบออส โอ้วพระเจ้าจอร์ด!!!! อุณหภูมิ 66 C แล้วค่อยๆ ไต่เป็น 70 C
    ผมสันนิฐานข้างต้น น่าจะเป็น ที่ พัมลม cpu ครับ เพราะ เอา cpu ไปใส่บอร์ดตัวเก่า
    ของ ECS (462) (พัดลม CPU คนละตัว) ปรากฎว่า อุณหภูมิ 43-44-45 C เท่านั้น
    แถมเล่นได้ไม่มีดับอีก ยังไงก็ช่วยดูให้ทีนะครับ เพื่อจะเป็นที่ตัวอื่นๆด้วย ขอบคุณครับ

ปล. ผมเป่าฝุ่นออกจากเครื่อง ทุกซอกทุกมุมแล้ว
    ปล2. PSU ยังใหม่อยู่ ซื้อมาเดือน 3 นี้เอง
    Last edited by Banpreios; 3 Jul 2007, 02:34:06.
Working...
X