Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากให้ NB แชร์ VDO Memory เพิ่ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากให้ NB แชร์ VDO Memory เพิ่ม

ผมอยากให้ NB แชร์ VDO Memory เพิ่มต้องทำอย่างไร เพราะใน bios ก็ปรับไม่ได้ และไม่มี driver ที่จะปรับได้ ผมใช้ Compaq Presario V3026TU ครับ

ได้ยินมาบ้างเหมือนกันว่า
    ต้องอัพแรมเพิ่มมั้งครับ
    เช่น แรมในเครื่อง 1Gb จะแชร์ไปให้การ์ดจอ 256mb
    ถ้าอัพเป็น 2Gb จะแชร์ไปให้การ์ดจอเป็น 512mb
    ปล.ตัวเลขอาจไม่ตรงนะครับ

Comment

ปกติ ใน ไบออส บางรุ่นบางยี่ห้อจะ ปรับได้เลยครับ แต่ หลายๆรุ่นก็ AUTO ตามความต้องการของเกมส์และโปรแกรมครับ บางรุ่นก็ใช้ Software ในวินโดวส์ปรับได้

Comment

Working...
      X