Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับผมกด Alt+Ctrl+Del ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับผมกด Alt+Ctrl+Del ไม่ได้

พอกดแล้วมันจะขึ้นว่า Task manager has been disabled by your adminstrator

น่าเป็นผลมาจากการล็อกอินด้วยไอดีที่เป็นเพียงแค่ User นะครับ

ลองเช็คดูใน User ใน ControlPanel ดูละกันว่า ไอดีของคุณ ระดับไหน

Comment

ไวรัสกินแหง๋มๆ ไปโหลดมาแก้ซะ
      http://www.trackerx90.th.gs/

Comment

ลองดูใน user แล้วก็เป็น Admin นะครับ

แล้วลองโหลดตัวแก้ไวรัสมาก็ยังเปิดไม่ได้อยู่

Comment

สา​เหตุน่า​จะ​เกิด​จาก​ไวรัส​
          ​สิ่งแรกที่​ต้อง​ทำ​น่า​จะ​เป็น​การหยุดโปรเซสของไวรัสก่อนคือฆ่ามันออกป​จาก​เครื่องเราก่อน​นั้น​เอง​ ​ไม่​ว่า​จะ​เป็น​ไวรัส​ ​เฟรชชี่​ ​หรือ​ตัวไหนๆ​ก็ตามที่มีคุณสมบัติปิดการ​ใช้​งาน​ ​taskmanager
          ​แก้​ไข​
          ​โดย​การ​เข้า​ไปที่​ start > run > ​พิมคำ​สั่ง​ regedit ​ครั้บ​แล้ว​ก็​เข้า​ไปนี้
          HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\system ​เสร็จ​แล้ว​ลบคีย์​ DisableTaskMgr ​กะ​ DisableRedistryTools ​อันแรก​taskmanager ​โดนปิดการ​ใช้​งานอันที่สองก็​เป็น​ผลพวง​จาก​ไวรัส
          ​ถ้า​ทำ​แล้ว​ก็รีสตาร์ทเครื่อง​ ​ถ้า​หายก็ดีใจด้วย​ ​ถ้า​ไม่​หายแสดงว่า​ยัง​ไม่​ได้​ฆ่า​ไวรัสเน้อ​ ​ผลของไวรัส​จึง​ยัง​อยู่

ที่มา : จำไม่ได้แล้วแฮะ เหอะๆๆๆ

Comment

ขอบคุณมากครับผมจะลองทำดู
            Last edited by bizkitfu; 3 Jul 2007, 23:44:50.

Comment

น่าจะเป็นไวรัสครับ ไม่แน่ว่า อาจจะติดตัวเดียวกับที่ผมเคยโดนก็ได้

มันจะชื่อว่า RVHOST
              ถ้าใช่ ใช้ แอนติไวรัส ฆ่าได้ครับ (ยกเว้น NOD32 นะ ไม่รู้ว่าทำไมไม่มีตัวฆ่าซะที)

Comment

แล้วใช้ตัวไหนลบได้มั้งครับพอดีผมใช้ NOD32 อยู่โปรแกรมเดียวเลย
                Last edited by bizkitfu; 4 Jul 2007, 15:52:59.

Comment

ไวรัสครับ ลองเปิด IE ดูที่ไตเติ้ลบาร์ครับ ว่ามันขึ่้นว่าอะไร เท่าที่ผมเจอมาก็มี Hello word i am vb กับ hacked by godzilla แล้วลองไปหาตัวฆ่าใน google ดูก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับเด๋วจะลองไปทำดู

Comment

จะใช้ task maneger ใช่มั้ย ง่ายมาก คลิกขวา ที่ task bar จะมีให้ใช้เอง

Comment

Working...
                      X