Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผม oc athlon 3000+ 939 [venice] แล้วมันบูตไม่ขึ้นอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผม oc athlon 3000+ 939 [venice] แล้วมันบูตไม่ขึ้นอ่ะคับ

มันค้างตอนโหลดวินโดว์วิ่งๆอ่ะคับ ไม่ผ่านเลย งงมากคับ

ลืมบอกคับ ใช้ Asus A8N-E winxp ram 1 Gb

Comment

เพิ่มไฟเปล่าครับ ถ้า o\c มาก ต้องเพิ่มไฟน่ะครับ

Comment

bus เท่าไหร่

ไฟเท่าไหร่ครับ

cl แรมเป็นไง ขอรายละเอียดหน่อยครับ

Comment

ตอนแรกเพิ่มไฟเอง แต่ไม่ผ่าน ผมเลยลองใช้ตัวออโต้ของบอร์ดอ่ะคับ มันก็ไม่ผ่านเหมือนกัน
          เพิ่มเป็น 2000 จาก 1800 อ่ะคับ cl 3-3-3-8 คับ

Comment

มันบูตติดนะครับ ผ่านไบออสไปแล้ว แต่ติดตอนจะเข้าวินโดว์คับ
            ที่หน้าจอดำๆวิ่งๆอ่ะ

Comment

ลองลดแรมให้เหลือ 166 ดูครับ

Comment

ไฟ แรม cpu เท่าไรครับ

Comment

ทดแรม 333 ที่ 2T
                  COOL Q DISABLE
                  HT 4X

ที่หน้า FREEJUMPER
                  ปรับแมนนวล
                  ปรับบัสขึ้นทีละ 5
                  ไฟแรม 2.95
                  ไฟ CPU 1.55 สุดบอร์ดไปเลย
                  MUTIPLE 9X
                  PCI-E 100
                  PCI 33.3

Comment

ได้แล้วครับ แล้วมันจะลากไปได้ถึงไหนอ่ะคับเนี่ย ใช้ orthos ดูหรอคับ
                    แล้วพอ oc แล้ว มันลากไฟไปตั้ง 1.6 แน่ะคับ จะเป็นไรมั้ยเนี่ย

Comment

แจ๋ว ครับ ไปได้เลื่อยๆจนกว่าจะออกอาการเกเรครับ

ถามหน่อยครับ บอร์ด ใบออส เวอร์ชั้นใหน ทำไมไฟแรม A8N-E ทะลุเพดาน 1.55 ไปได้ครับ ของผม 1.55 ไม่เคยเกินได้เลย
                      Last edited by wikorn; 5 Jul 2007, 14:30:28.

Comment

ร้อนได้สักเท่าไรอ่ะคับ ตอนนี้อยู่ที่ 51 คับ

Comment

เอาแล้วครับ อยู่แค่ 1890 เองอ่ะ ได้แค่ 210 MHz เองอ่ะคับ ไมมันน้อยจังเลย

Comment

นั่นดิคับ ทำไมไฟมันได้ขนาดนั้นก็ไม่รู้คับ
                            เนี่ยอ่ะคับ

Comment

ไบออสก็อันนี้คับ

Comment

Working...
                              X