overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 44

Thread: ถามหน่อยครับ ท่านๆที่ซื้อการ์ดจอตัวเป็น10k ตัดสินใจนานมั้ยครับ

OverclockZone Member sararat2527's Avatar

Default ถามหน่อยครับ ท่านๆที่ซื้อการ์ดจอตัวเป็น10k ตัดสินใจนานมั้ยครับ

คือผมอยากจะซื้ออยู่เหมือนกัน(8800gts320mb) แต่ยังตัดใจไม่ได้เสียดายตัง เลยอยากถามว่าท่านที่ซื้อไปแล้วพอใจกับมันมากไหมครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ป้าด....ถ้าตัดสินใจซื้อถึงขนาดนั้นได้ก็ต้องคิดก่อนตัดสินใจอยู่แล้วหละครับว่าจะเอาไปใช้งานให้คุ้มกับค่าตัวมันหรือเปล่า ถ้าเอามาเล่น Othello อย่างผม เหอะๆๆๆๆ มันก็ไม่คุ้มอ่ะดิ

OverclockZone Member

ป๋มตัดสินใจนานมากครับ แบบว่าคืนนี้คิดว่าจะซื้อ ก็ไปซื้อพรุ่งนี้เช้าเลย ฮิๆๆ

OverclockZone Member nongnui's Avatar

ถามตัวเองว่าเอาไปใช้ทำอ่ะไร ถ้าเอาไปเล่นเกมส์ นิดๆหน่อยก็ไม่ค่อยคุ้ม หาพวก 8xxx ดีกว่าครับ แต่ถ้าจะเอาไปเล่นพวก Lost Planet Extreme Condition อ่ะไรประมานนี่ ซื้อมาเลย ^^

Moderator Gearhead's Avatar

อยู่ที่ท่านครับ

OverclockZone Member nicolas's Avatar

นานเกือบสิบนาทีเลยล่ะครับ

OverclockZone Member sararat2527's Avatar

เหอะๆ คือที่ตัดสินใจยากเพราะว่ามันแพงสุดในเคส มานั่งนึกอีกที เออตัวละเป็น10000เลย เห็นตัวเลขจะเป็นลม คงขาดใจตอนจ่ายตัง ^^

Moderator Gearhead's Avatar

แต่เวลามีความสุขที่เล่นเกมส์ได้ลื่นๆ ไม่กระตุก เงินก็ซื้อไม่ได้นะครับ แต่ซื้อสิ่งที่สร้างความสุขได้ อิอิ

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ของมันไม่มีบูดครับ คิดแบบนี้ แต่ มี แต็บ หุหุ

OverclockZone Member

อยู่ที่ใจ ทุน สิ่งเร้า เรา 30 นาที เดือนไปเห็นก่อนแล้วไปดูร้านอื่นว่าถูกกว่าไหม ไม่มีถูกแล้วตัดสินใจเลยซื้อทันที จะซื้อ 8800Ultra ก็ตัดสินใจไม่นาน แต่... ไม่มีเงินซื้อคะ แป่ว... เลยเอาน้องมา
    8800 GTS 320mb แต่อยากบอกว่าถ้าซื้อมาแล้วใช้ให้คุ้ม และต่อยอดต่อเงินด้วย

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

ถ้าเล่นเกมส์/งานหนักๆก็น่าซื้อครับ แต่ถ้าอยากได้หรือเหตุผลอย่างอื่น ก็แล้วแต่สมควรครับ

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ตัดสินใจนานเหมือนกันครับ ตอนแรกกะจะใช้แค่ 8600GTS
    แต่พอค้นหาข้อมูลไปเรื่อย อ่าน content จากเว็บต่างๆ ไปเรื่อยๆ
    จึงตัดสินใจซื้อเจ้า 8800GTS ครับ

แต่มันก็ไม่ได้ง่าย วันที่ไปซื้อกะจะเอายี่ห้อ XFX ไม่ก็ Winfast
    ปรากฎว่าของหมดทั้ง 2 ยี่ห้อเลย คนขายบอกว่าต้องรอ 2 วันกว่าจะได้
    ซึ่งวันนั้นผมมีธุระด้วย และไม่มีเวลามาที่ร้านอีก
    เลยตัดสินใจซื้อยี่ห้อ ASUS ประกัน Synnex 3 ปี
    ตอนแรกคนขายก็เชียร์ Galaxy เหมือนกัน แต่ไม่เอา เนื่องด้วยเหตุผลบางประการ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

ตอนคิดอะไม่นานหรอกคับ แต่ หลังจากนั้นกินแกลบ เป็นเดือน

OverclockZone Member JirLe's Avatar

ความพอใจส่วนตัวครับ ใช้แล้วคุ้มกับงานมั้ย หรือแค่เอามาทดสอบโชว์คะแนน

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ถ้าผมจะซื้อไปเล่นเกมส์ มีงบ สัก 12000 ผมก็ไม่ต้องคิดเลยครับ เดินไปซื้อ GALAXCY 8800GTS มาเลย

ถ้ามีงบ 16000 ก็เดินไปซื้อ 2900XT มาเลยครับ ใช้เวลาไปกลับนานกว่า ผมคิดอีกครับ

OverclockZone Member Overclockz's Avatar
    ที่ทำการไปรษณีย์ฉะเชิงเทรา

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    ถ้าผมจะซื้อไปเล่นเกมส์ มีงบ สัก 12000 ผมก็ไม่ต้องคิดเลยครับ เดินไปซื้อ GALAXCY 8800GTS มาเลย

ถ้ามีงบ 16000 ก็เดินไปซื้อ 2900XT มาเลยครับ ใช้เวลาไปกลับนานกว่า ผมคิดอีกครับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

คิดนานเหมือนกัน เพราะผมจะซื้อ 8800GTS 320 นี่ ก็คิดอยู่

เพราะกว่าจะเก็บเงินได้
    แต่พอคิดจะซื้อ เดินหายากเหลือเกิน แต่ก็หาได้เป็นของXFX 8800GTS 320MB มา ได้ราคา11900

ซื้อมา ก็ใช้ให้คุ้มครับ คิดดูดีๆ เราใช้งานอะไรบ้าง

OverclockZone Member u4313190's Avatar

VGA หลักหมื่นผมยังไม่เคยสัมผัสครับ เคยซื้อที่แพงที่สุดในชีวิตก็ Winfast 6600GT [AGP] เมื่อ 2 ปีที่แล้ว 9000 นิดๆ ขายทิ้งไปได้ไม่ถึง 2 พัน เอิ้กๆๆ

ถ้าถามว่าคิดนานมั้ยผมว่าคิดไม่นานครับ แต่หาข้อมูลให้มั่นใจน่ะนาน ผมหาข้อมูลอยู่เกือบๆ ครึ่งปีครับ ตอนนั้นเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้วแต่ยังใช้ VGA เดิมก็เลยไม่เดือดร้อนมานัก ไม่รีบ

ลังเลเรื่องยี่ห้อกับราคา แล้วก็คุณภาพอยู่

ส่วนมากจะมีแรงกระตุ้นจากเกมที่เล่นแล้วช้าไม่ทันใจมากกว่า แบบเห็นเกมนี้แล้วอยากเปลี่ยน VGAขึ้นมา เป็นมาทุกรุ่นที่ผมเลี่ยนครับ มันจะต้องเกิดจากเกมใดเกมหนึ่งเป็นต้นเหตุ ไม่ว่าจะมากหรือน้อย

แต่ตอนจะตัดสินใจซื้อคือชัวร์หมดแล้วก็คิดไม่นานหรอก เอาเป็นว่าถ้าข้อมูลพร้อม เงินพร้อมก็ลุยได้เลยครับ

แต่ดูๆ แล้วผมว่าซื้อ VGA สัก 5-6 พันแล้วขายทิ้งเปลี่ยนบ่อยๆ ก็ดีเหมือนกันนะ

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

อย่าว่าแต่หมื่นเลยครับ 5000-8000 ผมก็คิดมาก
    7600GS ที่ใช้อยู่นี่ผมยังคิดไปมาเกือบอาทิตย์เลยฮะ ตอนนั้นซื้อมา 5500 มั้ง

OverclockZone Member Monk82's Avatar

ความสุขของการได้เล่น เงินก็ซื้อไม่ได้นะครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks