Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่หัด คล๊อก สงสัยเรื่อง ลด HT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่หัด คล๊อก สงสัยเรื่อง ลด HT

1. ที่ว่า ลด HT ให้เหลือ X4 X 3 อ่าครับ คือตรงไหน

2. แล้วก้อที่ว่าทดแรมอ่าครับ มันเป็นยังไง

3. Timing ของ asrock alive อ่าครับ ผมลองเสร็จแล้วบูตไม่ขึ้นตลอด ขนาดไฟ สุดบอร์ดแล้ว 1.3 (กลัวไหม้จิง แถมซิ้งเดิมๆอีก)

4. แล้วก้อการปรับไฟแรมของ asrock alive ใช้ ตรง DRAm ไหมครับที่มันให้ปรับ Low mid High utralhigh

แล้วที่ปรับมันมีให้เลือกปรับ บัสแรม 800 667 533 400 ค่ามากหรือน้อยถึงจะดี

แรมผมแรมบ้านๆ บัส 667 อ่าครับ

ถามมากนิสนึงนะครับ ขอบคุณมากมายพอดีอยากสะสมประสบการณ์ เพราะอายุยังน้อยอยู่อิอิ

แต่ผมลอง OC ไป ปรับ ไปที่ 280@ ไฟ 1.250 ยังไม่ได้ไปปรับอะไรเพิ่มอีก

ลืมบอกไป X2 athlon 3600+ กับ asrock alive
    แล้วก้อ เรือใบ แวลู่ 512*2 บัส 667
Working...
X