Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราสามารถซื้อ notebook โดยไม่คิด vat 7% ได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราสามารถซื้อ notebook โดยไม่คิด vat 7% ได้มั้ย

คืออยากจะทราบว่าเราสามารถเจรจากับร้านให้ซื้อ notebook โดยไม่คิด vat 7% ได้มั้ย แบบเช่นจ่ายสดเลยแล้วไม่คิด vat ได้มั้ย อะไรประมาณเนี้ย มีร้านไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ ที่เซียร์ นะ
    ขอบคุณครับ

มีด้วยเหรอ 7% มันเป็นกำไรมั้ง

Comment

ตามจริงได้ครับผม 7 % เนี่ย มันคือ ภาษี ที่ทางร้านต้องหักให้ รัฐ แต่ส่วนใหญ่ก็จะคิดไม่เต็ม ราคา vat เพื่อ เป็น จุดที่ แข่ง กัน ขาย ครับ ส่วน การ ไม่คิด vat สรุปคือ ทางร้านก็ยังได้ กำไรอยู่ดี อยู่ที่ว่า เค้าจะขายให้เรา รึเปล่า ครับ

Comment

พันทิพย์อ่ะมีอยู่ ไม่บวก VAT

Comment

ที่เซียร์ก็มีนะร้านชั้นอยู่1...

Comment

ใช่ครับ มันก็มีบางร้านนะ ที่มีโปรโมชั่นเป็นบางรุ่น ที่ฟรี vat
            บางทีเห็นราคาแล้วไปถามดู ดันต่ำกว่าป้ายซะงั้น
            ถามคนขาย เขาบอกว่า เป็นรุ่นที่ฟรี vat

Comment

รุ่นที่ฟรี vat ส่วนมากจะเป็นตัวตกรุ่น หรือไม่ก็+vat ไว้แล้วบอกว่าฟรี vat มากกว่านะครับเท่าที่เคยเจอ

Comment

จริงๆโดนหมดแหละครับ แต่ร้าน หรือ ตัวแทนจำหน่ายเขาเอามาเป็นส่วนลดให้เรา

Comment

Working...
                X