Announcement

Collapse
No announcement yet.

com ทำงานแต่ ภาพไ่ม่ออกหน้าจอ แก้ไขงัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• com ทำงานแต่ ภาพไ่ม่ออกหน้าจอ แก้ไขงัยครับ

สืบเนื่องจาก ใช้งานอยู่ดี ๆ แล้วมันก็ดับไปเปิดใหม่อีกทีเครื่องทำงานแต่ภาพไม่ออกหน้าจอ
    มีวิธีไหนแก้ไขได้บ้างครับโดยไม่ต้อง clear cmos เพราะว่าถ้าต้อง clear ผมต้องทำเอง
    ซึ่งตัวคอมนั้นอยู่ไกลครับ

เข้า save mode ลงdriver ก๊าดจอ ใหม่ จิน่าจะหาย

Comment

เนื่องจากเครื่องทำงานได้แต่ไม่มีสัญญาณภาพ น่าจะเป็นที่สายสัญญาณหรือตัวจอแล้วล่ะครับ ลองตรวจดู...

Comment

แต่ถ้า มันไม่ได้เป็นที่สายละครับ ผมกำลังคิดอยู่ว่าไอ้การที่ทำงานหมายถึงไฟมันโชว์ว่าเครื่องทำงาน
        แต่ผมกลัวว่ามันไม่ได้ boot เข้า bios ปกติ เพราะเครื่องที่บ้านผมก็เป็นบ่อยต้อง clear cmos เอา
        แล้วก็จะหายแต่ นอกเหนือจากการ clear cmos แล้วในกรณีที่ผมว่ามีวิธีแก้ไขทางอื่นไหมครับ

Comment

Working...
        X