Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่อง Hdmi ของ s41 มันดีอย่างนี้นี่เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากได้จริงๆเจ้า S41 เนี่ย

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
      อยากได้จริงๆเจ้า S41 เนี่ย
      ต้องให้ เปิด กระทู้ S41 แล้วววววว Sony C23S ยังมีเลยเน้ออออ

Comment

ถ้าส่งข้อมูลเป็นดิจิตอล การรบกวนทางไฟฟ้ายังมีผลครับ คือทำให้สัญญาณ pulse ไม่คมเหมือนต้นฉบับ แต่มันน้อยมากๆ จนไม่ทำให้ข้อมูลเปลี่ยนไปหรอครับ ยกเว้นว่าสายมันยาวมากๆ ต่อให้สายราคาเป็นหมื่นก็เหมือนกันครับ

อย่างที่ท่าน navintae ว่าแหละครับ คุณภาพสัญญาณต่างกัน(น้อยมาก)แต่ก็ยังแปลข้อมูลได้ถูกต้องเหมือนกัน ต่างกันที่ราคา วัสดุที่ใช้(แพงกว่าก็ทนกว่า) และความเชื่อครับ

สาย LAN เมตรละ 25 บาท ส่งข้อมูลล้านบิตจะผิดแค่บิตเดียวครับ สาย HDMI ทั่วไป(ที่มันไม่เสียอะนะ)ยังมีคุณภาพสูงกว่าสายที่ผมยกตัวอย่างเลยครับ

Comment

Working...
        X