Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราสามารถใช้ window media เปิดเพลง แล้วให้คน ใน msn ที่คุยด้วย ฟังเพลงกะเราไปด้วย ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราสามารถใช้ window media เปิดเพลง แล้วให้คน ใน msn ที่คุยด้วย ฟังเพลงกะเราไปด้วย ได้

ไม่ทราบว่า เราสามารถใช้ window media เปิดเพลง แล้วให้คน ใน msn ที่คุยด้วย ฟังเพลงกะเราไปด้วย ได้หรือเปล่าครับ แล้วมีวิทำยังไงบ้างครับ ขอบคุณมากครับ

ไม่มีหรอกครับ วิธีนั้น

ถ้ามีจริง ก็คงต้องใช้เนตแรงมาก แชร์ไฟล์เพลงของเราสด ๆ ตอนนั้นเลย

หากจะทำ ก็แค่บอกชื่อเพลง ให้อีกฝ่ายไปหามาเปิดฟังพร้อมกัน ... จบ

Comment

ซื้อไมค์มาดิ แล้วเล่น phone call
      คุยไปด้วย ฟังเพลงคลอไปด้วย..

Comment

Originally posted by Sakuder View Post
        ไม่มีหรอกครับ วิธีนั้น

ถ้ามีจริง ก็คงต้องใช้เนตแรงมาก แชร์ไฟล์เพลงของเราสด ๆ ตอนนั้นเลย

หากจะทำ ก็แค่บอกชื่อเพลง ให้อีกฝ่ายไปหามาเปิดฟังพร้อมกัน ... จบ
        ทำได้ครับ
        http://221.128.124.225/upcboard/view...er=asc&start=0

Comment

เจ๋งครับ ^_^

Comment

นึกเสียงออกเลย ไม่ต้องลอง ก็เหมือน rep นั้นบอก เน็ตไม่แรงก็ขาดๆ หายๆ

Comment

ความรู้ใหม่ คิๆ

Comment

ผมทำได้มานานแล้วครับ เจอโดยบังเอิญ คือใช้ซาวด์การ์ดของ Creative Blaster Live 5.1 ในโปรแกรม Creative surround mixer น่ะครับ ปรับตรง REC ให้เป็น wave/MP3 จากนั้น ก็ Mute ที่ Mic กับ Line-In แค่นี้ เสียงทุกเสียงที่คุณได้ยิน คู่สนทนาจะได้ยินเหมือนกับคุณทุกประการไม่ว่าจะเป็นเพลงที่คุณเปิดอยู่ หรือ เสียงเอ็มเข้า ฯลฯ ซึ่งเสียงที่ได้ จะฟังเหมือนฟังตามเวบน่ะครับ

**ลืมบอกไป ว่าต้องเปิดไมค์ในเอ็มนะครับ ช่อง wave จากซาวด์การ์ดจะไปแทนที่สัญญาณจากไมค์**

Comment

งั้นก็เหมือนคุย Phone สิเนี่ย

เนตต้องแรงอีกด้วย

Comment

งั้น Nero Soundtrak ก็ทำได้ดิ เพราะมันคล้ายๆกันในโหมด Rec. กับที่ Rep ที่ใช้ Creative Blaster Live 5.1 บอก

Comment

Working...
                    X