Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดร้านเน๊ต+เกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดร้านเน๊ต+เกมส์

ขอสเปคเครื่องแบบกลางๆมียี่ห้อและคุณภาพหน่อยครับงบ25000ต่อเครื่อง
    ว่าจะเปิดซัก10เครื่องครับ สวิทฮับและเร้าเตอร์ด้วยนะครับ
    และต้องขอใบอนุญาตอะไรบ้างครับ

จากมือใหม่

AMD2 (940) Sempron 2800+ 1750
    ECS C51GM-M 2100
    ROX DDR533 512x2 3800
    Seagate 80GB SATA2 1950
    Innovision 7600GS 256MB 4050
    Phoenix DL17LA3 17" LCD 4ms 5800
    Delux Case/PSU 420W 1200
    Microsoft Keyboard/Mouse 650

21300.-

---------

DVD-Rom ซื้อไว้ต่างหากแค่ 2 ตัวพอ (สำรองไว้ 1 ตัว)

เพิ่ม HDD ไว้พิเศษ 1 ตัว ไว้ใช้ Ghost เวลาจะลงโปรแกรมขนาดใหญ่ๆ หรือหลายๆเกม ให้ลงที่ตัวนี้ตัวเดียว แล้วใช้วิธี Ghost ไปหาตัวอื่นๆ

ADSL Rounter Modem ~2000
    Switch 16 Port ~ 1500

Comment

ที่เลือก LCD ให้ เพราะช่วยประหยัดไฟกว่าในระยะยาว และไม่ร้อนด้วย ลดภาระแอร์ได้พอสมควร

ที่เลือก keyboard microsoft เพราะมันมีรูระบายน้ำได้ ในกรณีมีคนทำน้ำหกใส่ คียบอร์ดจะไม่เป็นไร (เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นบ่อยมากในร้านเกม เด็กทำน้ำหกใส่แล้วคีย์บอร์ดพัง)

Comment

เปิดแล้วบอกด้วยครับ....รู้สึกว่ามันจะแรงเอาการ(กว่าร้านอื่น)

Comment

1. ไปขอใบขออนุญาติเปิดกิจการที่ เขต ในพื้นที่ - ใช้ ทะเบียนบ้าน บัตรประชาชน รูปถ่าย 2 นิ้ว คนค้ำประกัน ข้าราชการ C4 ขึ้นไป - ต่อเอกสารทุก 6 เดือน
          2. ขอทะเบียนการค้าที่ กระทรวงพานิช (ขอทีหลังได้)
          3. ติดต่อบริษัทเกมบางราย ที่เก็บค่าลิขสิทธิ์เกม (เช่น RO, CS หรือเกมในเครือ BM Media ทั้งหมด รวมทั้ง EA ด้วย) - ติดต่อ C-Plus ให้ดำเนินการเรื่องพวกนี้ได้

Comment

ที่ว่าระบายน้ำออกได้เนี่ย หากเป็นน้ำจิ้มลูกชิ้นละมันจะออกไหม (น้ำที่หกในร้านเกมส์ 50% เป็นน้ำจิ้มลูกชิ้น) <--- ความเห็นขำๆ นะครับ แต่จริง

Comment

เอาน้ำเปล่าราดตามเลยครับ อิอิ

Comment

02-8830288,03-0050757
                บริษัท อินเดสตินี่ จำกัด

บริษัทเรา มีบริการจัดหาคอมพิวเตอร์ให้ร้านเนตหลากหลายค่ะ
                เราจะดำเนินงานให้ทุกอย่าง เพราะมีหลายร้านเคยใช้บริการของเรา
                ถ้ายังไง ติดต่อกลับนะคะ

Comment

Originally posted by kik2bee View Post
                  ที่ว่าระบายน้ำออกได้เนี่ย หากเป็นน้ำจิ้มลูกชิ้นละมันจะออกไหม (น้ำที่หกในร้านเกมส์ 50% เป็นน้ำจิ้มลูกชิ้น) <--- ความเห็นขำๆ นะครับ แต่จริง
                  ถูกกก !

Comment

ถูก-.-

Comment

มีวิธีแก้เรื่องน้ำจิ้มลูกชิ้นนะครับ

กำมีดไว้ในมือ ... เวลามีคนถือลูกชิ้นมาในร้าน แล้วพูดเบาๆแต่พอให้คนที่เดินเข้ามาได้ยิน

"ถ้าคีย์บอร์ดกูเปื้อนน้ำจิ้ม กูจะแทงมันให้ไส้ไหลเลย คอยดู"

รับรอง ไม่มีน้ำจิ้มหยดแน่นอน

Comment

Working...
                      X