Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วนแนะนำ LCD Monitor 22" แบบ Wide Screen ให้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ตาล View Post
    แนะนำ hp หน่อยสิ เห็นมี 24" กับ 20" บางรุ่นใช้จอ s-pva ร้านไหนที่พันทิพขายมั่ง
    ผมเห็นแต่19กับ22 ถ้า22นิ้วมีแค่1-2ร้านในพันทิตย์ที่มีขายคับ ร้านที่ขายnotebookกับจอLCDเยอะๆๆตรงหน้านี้จะที่มีขายนมเย็นกับลูกชิ้นตรงชั้น3 เข้าจะโชว์จออยู่แถวที่คิดเงินในร้านเลยคับ

Comment

Originally posted by Guest View Post
      แล้วของ LG โอเคไหม
      LG สีค่อนข้างซีดไปนิดคับ แต่ถ้าให้ดีลองไปดูตัวจริงเลยดีกว่าคับ

Comment

Originally posted by portega View Post
        LG สีค่อนข้างซีดไปนิดคับ แต่ถ้าให้ดีลองไปดูตัวจริงเลยดีกว่าคับ
        บอกตรงๆว่า ตาแยกไม่ออกอ่ะ
        แล้วถ้าเน้นเล่นเกมส์แบบไหนเหมาะกว่าครับ

Comment

FP222w

ครับบบบ

ใช้ได้เลยในราคาที่ประหยัด

ไม่ขี้ริ้วขี้เหร่เลย

9 พันกลางๆ

Comment

Originally posted by Guest View Post
            บอกตรงๆว่า ตาแยกไม่ออกอ่ะ
            แล้วถ้าเน้นเล่นเกมส์แบบไหนเหมาะกว่าครับ
            แต่ละคนมองไม่เหมือนกันคับ ผมว่าทางที่ดีไปดูที่ร้านเลย แต่เวลาเลือกดูทั้งรูปนิ่งกับรูปเคลื่อนไหวนะ
            ผมเองตอนไปซื้อเดินทั่วห้างเลย เพราะบ้างร้านก็เปิดแต่ภาพนิ่ง เลยต้องไปภาพเคลื่อนไหวดูด้วย

แต่ถ้าส่วนตัวผมเล่นเกมส์ผมว่าSAMSUNG กับ HP นะคับ แต่อย่าลืมดูเรื่องประกันด้วยละคับ
            เพราะLCDสีจะสู้CRTไม่ได้ เลยต้องหาจอที่มีสีสดมาแทนที่ แต่ในทางกลับกันLCDจะสบายตามากว่าเลยทำให้ดูสวยกว่า

Comment

ขอบคุณทุกๆคนครับ

เอ่อ แล้วถ้าผมสนใจ Dell 2007WFP นี่มันโอเคไหมครับ
              เหมาะกับงานผมไหมครับ
              แล้ว VGA Card เก่าๆ มันจะ work กับตัวนี้ไหมครับ

Comment

Originally posted by Macro View Post
                อ้อ.. ก่อนจะซื้อ ขอให้ตรวจดูการ์ดจอของคุณให้ดีก่อนนะขอรับ
                ว่าแสดงผลที่ resolution 1680x1050 ได้ไหม
                เพราะนี่เป็น native resolution ที่จอ 20-22" ต้องใช้เพื่อให้ได้ภาพที่คมชัดที่สุดขอรับ
                ซื้อมาตอนแรก X1600 Pro ผมเหงื่อตกเลย จวนเจียนจะไม่ไหว
                เกือบได้เสียตังค์อัพคอมเพราะซื้อของไม่ดูตาม้าตาเรือสิเรา

ส่วน 24" นั้น... เหมาะสำหรับชนชั้นสูงขอรับ กระผมหมดสิทธิ
                1900x1200 คงต้อง hi-end กันทั้งคนทั้งเครื่องเลยล่ะมั้ง
                1680 x 1050 มันก็คมชัดดี แต่ตัวหนังสือมันเล็กเกิน ตากระผมมองไม่ถนัดเลย
                ผมปรับที่ 1440 x 900 กำลังดีสำหรับตาผม

ขอบคุณสำหรับความรุ้ดีๆครับ

Comment

Working...
                X