Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการO/C**E6420-M/B-P5B RAM-2G/667**แนะนำทีครับพี่พี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการO/C**E6420-M/B-P5B RAM-2G/667**แนะนำทีครับพี่พี่

ต้องการO/C**E-6420-2.13G, M/B-รุ่น [ASUS-P5B] ,RAM-1G*2/667**แนะนำทีครับพี่พี่
    พี่พี่ช่วยแนะนำผมทีครับ
    1. การปรับแรงดันไฟเท่าไรบ้าง
    2. และรายละเอียดอื่นๆว่าสมควร ปรับเท่าไรบ้าง
    เอาให้วิ่งซัก 3.0G พอครับ(ขอสะเถียนนะครับ)
    ขอบคุพี่พีล่วงหน้าครับ
    หรือถ้าสะดวกโทรมาคุยกันก็ได้ครับ 089-8826922 ชื่อเดย์

เอาแค่3G ไฟเดิมๆไปเลย เผื่อไฟแรมไว้หน่อยเวลาไม่ผ่าน
    ปรับ 1:1 ตั้ง CL เป็น Auto ไว้โล้ด หรือ (4-4-4-12 , 4-4-4-10 , 5-5-5-15) ไม่รอดค่อยเอาแบบหลวมๆ
    ปล.ลองเล่นไฟให้น้อยที่สุดก่อนดีกว่า หากไม่ผ่านค่อยเพิ่มทีละนิดทีละหน่อย....

Comment

รบกวนเพิ่มเติมครับ
      1. ขอการปรับแบบระเอียดได้ไหมครับโดยแบ่งเป็นข้อได้ยิ่งดีครับ
      ปรับ 1:1 ไม่ทราบว่าไปปรับที่หัวข้อไหน เขียนว่าอะไรบ้างครับ
      ขอร้องนะครับช่วยผมทีแบบเป็นข้อๆๆเลยครับผม
      ขอบคุณล่วงหน้าพี่พี่ dears
      Last edited by nangmong; 4 Jul 2007, 22:51:47.

Comment

พี่พี่ทั้งหลาย
        ช่วยบอกรายละเอียดแบบย่อยๆในการปรับใน ใบออส ให้ทีครับ
        ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

3.01Ghz ของผม เอาแค่ 7*400 @ 4-4-4-12 น่ะ อิอิ ไฟไป 1.33 พอ
          แต่ถ้าไป 3.2 หรือ 400*8 น่ะ ไฟ ไป 1.4 แน่ะของผมอ่ะ 555+

Comment

ขอถามเพิ่มเติมครับ
            1. ไฟ แรมต้อง ปรับเท่าไร และเลือก BUS เท่าไร (ของผม DDR2/667/1G*2)
            2. ไฟ FSB เท่าไร และ เลือก BUS เท่าไร
            หมายเหตุ
            1.ผมลองปรับแล้วถ้าเกิน 315*8 เช่น 316*8 มันจะเป็นอาการแบนี้
            คือ -บูทเครื่องใหม่มันจะบูทไม่ขึ้นแต่หน้าจอจะเนสีดำดำ แต่เครื่องยังติดอยู่ครับ
            จนผมต้องไป Clar-Cmos ถึงจะหาย
            ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับและผมควรทำเช่นไรดีถึงจะได้ 400*8 เพื่อให้ได้ 3.0 G+
            ช่วยชี้แจ้งด้วยครับพี่พี่ผู้เชี่ยวชสญทั้งหลาย
            ขอบคุล่วงหน้าพี่พี่ครับผมจากใจ
            เบอร์ผม 089-8826922 ถ้าสะดวกโทรมาสอนผมบ้างก็ได้ครับ ผมชื่ เดย์ 24 ช.ม.

Comment

ปัจจุบันอัดไฟไปเท่าไหร่แล้วอ่ะ
              กดCLไปเท่าไหร่แว้ว....

Comment

CPU - 310*8 ไฟ-1.35 ครับ
                BUS-Ram- ประมาณ 890 ครับถ้าจำไม่ผิด
                ส่วนเรื่องของ CL ไม่รู้เรื่องครับว่าต้องทำยังไง
                พี่ช่วยอธิบาย แบบระเอียดได้ไหมครับ พร้อมรูปยิ่งดี
                ว่าผมความปรับ CL เท่าไรบ้าง ถึงจะเหมาะกับ 3.0+ ครับ
                ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งครับ..........ผมรอพี่ตอบนะครับ
                หรือยังไงขอเบอร์พี่ไว้ได้ไหมครับแอดมาบอกที่เมล์ nangmongyoo1@hotmail.com

Comment

ของผมปรับ ไฟ
                  Vcore 1.39V
                  VTT1.4V
                  HT 1.35V
                  NB 1.55V
                  SB 1.50V

ไฟแรม ที่ 1.925 V แต่ ที่ 890 ไฟควรอยู่ที่ 2.0-2.1 V

ระดับนี้ ใช้ที่ 2.8 -3.2 GHz ได้สบายๆ

Comment

แล้วที่พี่ๆแต่ละท่าน OC กันเสร็จแล้ว
                    ต้องเปลี่ยนพัดลมcpuกันใหม่บ้างหรือป่าวอะครับ
                    มีใครOC FSBไปถึง300แล้วใช้พัดลมเดิมๆบ้างอะครับ

Comment

Originally posted by penryn View Post
                      แล้วที่พี่ๆแต่ละท่าน OC กันเสร็จแล้ว
                      ต้องเปลี่ยนพัดลมcpuกันใหม่บ้างหรือป่าวอะครับ
                      มีใครOC FSBไปถึง300แล้วใช้พัดลมเดิมๆบ้างอะครับ
                      พี่คับ ผมไปที่ 500*6 ยัง sink เดิมๆ เลย จ้า ไม่ร้อนหรอก -*- ไฟยังไม่เกินไฟเดิมเลย

Comment

ขอบคุณมากครับ
                        ผมลองปรับบัสจากเดิม266 ไปเป็น 276 แล้วก็เซพไบออส ลองเข้าวินโด้ดู
                        ตอนโพสไบออสก็ยังเป็น266*8
                        เลยลองใช้CPUzอ่านข้อมูล ทำไมก็ยังขึ้น266อะครับพี่
                        งงอะครับว่าทำไม มันไปเปลี่ยนไปเป็น276ที่ผมได้ลองปรับไปอะครับ
                        มือใหม่ไม่เคย OC แนะนำหน่อยจ้า
                        ขอบคุณมากๆจ้า

Comment

Working...
                        X