Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆ ที่ ใช้ vista version ไหนครับ กับ s41

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆ ที่ ใช้ vista version ไหนครับ กับ s41

คือผมอยากลง vista ครับ เลยไม่รู้เอาตัวไหน มาใช้ดี กับ เจ้า s41 ครับ

ใจจริงอยากลงตัว Ultimate แต่ ทางร้านบอกว่ามันจะกิน แรม มากๆ แล้ว ช้าด้วย
    ใครใช้ vista Ultimate กับ ram 2 G มันกินแรม ไปกี่ % ครับ

ถ้ามันกินแรมมากจิง แล้วเอา vista ตัวไหนดีครับ

ขอบคุณมากครับ เครื่อง ผม s41 ram 2G ครับผม

ตอนนี้ใช้อัลติเมทอยู่ 2 G
    ปกติกินอยู่30-40%
    เคยใช้ c23s วิสต้าโฮม ถ้าจำไม่ผิดกินอยู่50-60% แรม1G

Comment

มันกินตาม ram max ของเราครับ

ผมลงอยู่กับ ram 1GB มันก็กินประมาณ 50-60% ก็คือ 500 - 600M

แต่ไม่นานมานี้ upgrade เป็น 2GB มันก็กิน 50-60% เท่าเดิม คือ 1G - 1.2G
      ซึ่งโปรแกรมที่รันไม่ต่างกันเลยครับ อยู่ดีๆมันก็กินเยอะเอง

แต่ไม่ต้องห่วงอะครับ เพราะผมเคยลองเปิด VMware ในเครื่องนี้ แล้วตั้งให้กินแรม 1GB
      พอเปิดปุ๊ป ram ที่ vista ใช้ ลดเหลือ 200 กว่าเกือบๆ 300 เฉยเลย ซึ่ง total ก็ประมาณ 1.3-1.4GB ใกล้เคียงตอนไม่ได้เปิด vmware เลย
      ก็คือมัน manage ให้เอง ไม่ต้องห่วงครับ

Comment

ใช้ Vista 32 บืท อยู่ลงอัลติเมท แรม 2G วิ่งลื่นครับ หายห่วง
        เปิดมามันกินแรมประมาณ 600M ครับ

ปล. ถ้าจะลง x64 แล้วหาไดว์เวอร์ได้ ก็บอกด้วยน่ะคับ

Comment

Working...
        X