Results 1 to 18 of 18

Thread: ขอวิธีเเละตัวเเก้windows 7 ultimate 32bit

OverclockZone Member pannatron's Avatar

Default ขอวิธีเเละตัวเเก้windows 7 ultimate 32bit

windowของผมมันเปนเเบบนี้อ่ะครับช่วยบอกวิธีเเก้ผมที

ลองทำวิธีของกระทู้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=753389 นี้ก้ยังม่ะได้อ่ะครับขอวิธีเเละตัวเเก้ทีครับ
    pm.หรือตอบผมมาเลยก้ได้ครับ
    ขอด่วนนิดนึงครับมันขู่วว่าอีก2วันจะไม่ให้เข้่าวินโดเเล้ว ของผมจอดำเเล้วน่ะครับ
    ขอบคุนทุกท่านที่เข้ามาอ่านเเละตอบครับ

รูปเวบนี้ครับเผื่อไม่ขึ้น http://www.uppic.net/show/d87b23e3ec...31eafba22dc5f5
    Last edited by pannatron; 28 Feb 2010 at 14:26:32.

OverclockZone Member tstcfr4w's Avatar
    รังสิต เเฟชั่น รามอินทรา

ผมใช้เป้นตัว Loader เอาอ่ะคับ ตัวเเก้มัน

Support 4 Kids #5 joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

ที่ทำไม่ผ่านเนี่ยะ ครั้งแรกได้ใช้ 7 Loader เพื่อลงคีย์แล้วหรือยังคะ?? ถ้ายังก็ไม่มีทางสำเร็จคะ (ไม่มีคีย์ให้เช็ก) เพราะแพทตัวใหม่ที่โดนกัน มันมีหน้าที่ Check Key ที่เราลงไปก่อนหน้านี้นะคะ

OverclockZone Member ohm_lnw's Avatar

mod bios เอาเลยครับ อิอิ ผมก็ mod

OverclockZone Member CheekyDrea's Avatar
    อ.หนองแค จ.สระบุรี - อ.วังน้อย จ.อยุธยา

ยังไม่กล้า mod bios ง่ะ ยังไม่เชี่ยว
    ก็เลยใช้ Windows 7 Loader by Daz 1.7.7 ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ
    ป.ล.พึ่ง activated เมื่อคืนก่อนนี่เอง

OverclockZone Member rochesta's Avatar

Windows 7 Loader by Daz 1.7.7 โหลดบิท มาแล้ว ไม่ซัพพอร์ทอ่าค่ะ เคยลงเป็น 7Ultimate 32 bit มือใหม่ค่ะ ปะกี้เครื่องแจ้งว่าเหลืออีก 17 ชม. โหลดเปน Windows 7 Loader 1.7.7.0 [ rexhin_hoxha ] เปิดเข้าไปก้ 64bit อยู่ดี ใครทราบ ช่วยแนะนำทีนะคะ
    Last edited by rochesta; 1 Mar 2010 at 14:02:01. Reason: ผิดรุ่นค่ะ

OverclockZone Member rochesta's Avatar

อ้อ Windows 7 Loader by Daz 1.7.7 เป็น 64 bit นี่เอง ตอนนี้กะลังหาตัว 7Loader 32 bit ช่วยด้วยนะคะ
    http://www.flickr.com/photos/44931458@N05/43
    Last edited by rochesta; 1 Mar 2010 at 14:14:11.

OverclockZone Member CheekyDrea's Avatar
    อ.หนองแค จ.สระบุรี - อ.วังน้อย จ.อยุธยา

เช็คที่ pm นะครับ
    ส่งลิ้งไปให้ละ ยัดรวมยาแก้ไอคุณ joykajaa ไปด้วย

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by CheekyDrea View Post
    เช็คที่ pm นะครับ
    ส่งลิ้งไปให้ละ ยัดรวมยาแก้ไอคุณ joykajaa ไปด้วย
    ผมขอบ้างได้มั๊ยครับ 32 bit มันexpire ไปแล้ว
    หรือต้องลง window ใหม่

ลำบากนักก็ซื้อแผ่นแท้เหอะโยม

สตาร์ทเตอร์ พันกว่าเอง

ปล. ผมใช้วิสต้า ซีเรียลพร้อมใช้ ปลอมป่าวไม่รู้ ......บิทมาเหมียนกัน

Quote Originally Posted by zola no2 View Post
    ผมขอบ้างได้มั๊ยครับ 32 bit มันexpire ไปแล้ว
    หรือต้องลง window ใหม่
    pm ไปละ

OverclockZone Member Leoz's Avatar

ผมเพิ่งหมด 0 ชั่วโมงไปเมื่อคืนตอนนี้รีทุก 2 ชั่วโมงพอแก้ได้ไหมครับ

ยังไม่อยากลงวินใหม่

Support 4 Kids #5 joykajaa's Avatar

ขอถามจขกท ว่าวินที่ใช้เป็นเวอร์ชั่น 7600 หรือป่าว??

โดนรีทุก 2 ชม.เหมือนกันคับ

ยังไงรบกวนด้วยนะคับ

ขอบคุณคับ

ลองหา Remove WAT มาใช้ครับ

Quote Originally Posted by l3snk View Post
    โดนรีทุก 2 ชม.เหมือนกันคับ

ยังไงรบกวนด้วยนะคับ

ขอบคุณคับ
    ถ้าใครโดนรีทุกๆ 2 ชั่วโมง แสดงว่าไม่ใช่เวอร์ชั่น 7600 ที่ออกขายนะคะ มันเป็น 7201 หรือตัว RC ซึ่งมันหมดอายุแล้วเมื่อวันที่ 1 มี.ค. ที่ผ่านมา

วิธีเช็ก

Start>>>Run พิมพ์ winver>>> OK จะเห็นเอง
    -----------------------------------------------
    FW

It’s time to upgrade from the Windows 7 Release Candidate

While most people who tested Windows 7 have now moved to the final version, some are still running the Release Candidate. If you haven’t moved yet, it’s time to replace the RC.

Starting on March 1, 2010 your PC will begin shutting down every two hours. Your work will not be saved during the shutdown.

The Windows 7 RC will fully expire on June 1, 2010. Your PC running the Windows 7 RC will continue shutting down every two hours and your files won’t be saved during shutdown. In addition, your wallpaper will change to a solid black background with a persistent message on your desktop. You’ll also get periodic notifications that Windows isn’t genuine. That means your PC may no longer be able to obtain optional updates or downloads requiring genuine Windows validation.

To avoid interruption, please reinstall a prior version of Windows or move to Windows 7. In either case, you’ll need to do a custom (clean) install to replace the RC. As with any clean installation, you’ll need to back up your data then reinstall your applications and restore the data. For more details about replacing the RC, see the Knowledge Base article KB 971767. For more information, visit the Window 7 Forum.

Thanks again for helping us test Windows 7.

The Windows 7 Team
    Last edited by joykajaa; 4 Mar 2010 at 11:45:26.

จากรูป http://www.uppic.net/show/d87b23e3ec...31eafba22dc5f5 ถ้าดูดีๆ ด้านซ้ายตรง "Windows Activate" มันยังแจ้งว่าไม่ Activate เลย แล้วจะมาเช็กคีย์ได้ยังไงคะ จขกท.

Quote Originally Posted by joykajaa View Post
    จากรูป http://www.uppic.net/show/d87b23e3ec...31eafba22dc5f5 ถ้าดูดีๆ ด้านซ้ายตรง "Windows Activate" มันยังแจ้งว่าไม่ Activate เลย แล้วจะมาเช็กคีย์ได้ยังไงคะ จขกท.
    ลงใหม่แล้วแคร็กแล้วค่อยเช็คคีย์นะ ทำตามลำดับ

Bookmarks

Bookmarks