Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการใช้ Switch หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการใช้ Switch หน่อยครับ

ผมเพิ่งติดตั้ง Adsl ของ True มาครับ แล้วเค้าให้ Router 1 port มา แต่ผมจะใช้กับ notebook 2 เครื่องอ่ะครับ

ผมต้องซื้อ Switch ใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ ... ผมต่อแบบรูปที่ผมวาดมาถูกหรือเปล่าครับ

แล้วต้อง set อะไรหรือเปล่าครับ หรือซื้อมาเสียบใช้ได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

ตามรูปเลยครับผม ไม่ต้องตั่งค่าอะไรเลยครับ

Comment

วิธีการคือให้ Router แจก IP ครับ โดยปกติไม่ต้องตั้งค่าไรเลย แต่ถ้าใช้ไม่ได้ก็ต้องตั้งค่านิดหน่อยของแต่ละเครื่อง

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
        X