overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: mainbored ASUS กับ GIGABYTE ตัวไหนดีกว่ากันคับ

OverclockZone Member

Default mainbored ASUS กับ GIGABYTE เลือกตัวไหนดีคับ

จะซื้อคอมใหม่น่ะคับ ไปที่ร้านเค้าจัด บอร์ด GIGABYTE ให้น่ะคับ ไม่ทราบจะดีกว่าของ ASUS หรือเปล่าคับ ใช้กับ socket 775 คับ
    รุ่นบอร์ด asus P5K กับ GIGABYTE DS3D คับ ไม่รู้รุ่นถูกหรือเปล่าคับ
    ช่วยแนะนำหน่อยคับ
    Last edited by bleach0509; 5 Jul 2007 at 10:56:51. Reason: mainbored ASUS กับ GIGABYTE เลือกตัวไหนดีคับ

OverclockZone Member Axus's Avatar

ระวังโดนฆ่าตายนะครับ ตั้งกระทู้แบบนี้
    ควรตั้งว่า เลือกตัวไหนดี มากกว่านะครับ
    มันจะลดความรุนแรงของทำถามลง

OverclockZone Member

ขอโทดด้วยคับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องน่ะคับ เกือบไปแล้วเรา

Moderator mercadix's Avatar

ASUS ตระกูล P5K น่าสนนะครับ ที่สำคัญดูๆ แล้วขายต่อง่ายดี อิอิอิ

OverclockZone Member kramer's Avatar

คนตอบใจเย็นๆนะครับ

OverclockZone Member nay_num's Avatar

อิอิ ไม่มีใครกล้าตอบเลยนะครับ

ผมก็อยากรู้เหมือนกันนะครับว่าอันไหนดีกว่า

เพราะว่า จากความเชื่อตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบัน ก็เชื่อมาตลอดว่า ASUS ดีที่สุด เน้นเสถียร คุณภาพดี แต่ GIGABYTE เค้าเข้ามาทำตลาดช้ากว่า แต่ก็ได้ภาพลักษณ์ที่ดีขึ้นมากในปัจจุบัน (ตอนนี้เข้ามาทำตลาด ผมว่าน่าจะซัก 10 กว่าปีได้มั้งครับ เพราะตอนนั้นจำได้ว่า เพิ่งเปิดร้าน GIGA ใหม่ๆๆ ยังไม่ค่อยรู้จักเท่าไหร่ เลยไม่สนใจ เหมือนพวก Spark หรือ Winfast พวกนี้นะครับ ยังไม่ค่อยเชือ่เท่าไหร่)

เพราะมีคนบอกว่า Mainboard เป็นส่วนที่สำคัญที่สุด ต้องเสถียร ถึงจะดี เวลาผมซื้อคอมเลยจะเน้น MB เป็นพิเศษ นะครับ ต้องซือ้เพื่อ อนาคตสำหรับตัวนี้

ถ้าผิด หรือ ถูกยังไง รบกวนเพือ่นๆชี้แนะด้วยนะครับ (มือใหม่อ่อนหัดนะครับ)

อีกอย่าง ผมก็อยากรุ้เหมือนกันนะครับ ว่าดีกว่ากันไหม? ผู้รู้ ช่วยบอกด้วยนะ

OverclockZone Member nay_num's Avatar

ลองดูนี่นะครับ
    http://www.overclockzone.com/news/in...on/2007-04/42/

น่าจะช่วยได้นะ ^-^

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

มันพังได้ทุกยี่ห้อ ขึ้นอยุ่กับความซวย

ประกันมีไว้ล้างซวย

แต่บางยี่ห้อ พังแล้ว ประกันไม่รับล้างซวย แต่ยิ่งทำให้ซวยมากกว่าเดิม

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

อันนี้แล้วแต่ความชอบนะคับ
    ถ้าอยากเล่น Gigabyte ต้องใช้ประกัน Com7 นะคับ บอกแค่นี้แล้วกัน อิอิ

OverclockZone Member nameless's Avatar

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    ดูนี่ด้วย

censor
    -*- ไปหามากจากไหนนี่

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

Quote Originally Posted by nameless View Post
    -*- ไปหามากจากไหนนี่
    กำ..เห็นแล้วไม่อยากใช้เลย

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ล่อเป้าดี

OverclockZone Member nongnui's Avatar

ลองดูเองจ้า ^^ กระทู้แบบนี้เสียวดีแท้

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post

คุณลองดูที่ super_pi มันเวอร์ไปนะ
    Last edited by JINDASAMUD; 5 Jul 2007 at 18:01:56.

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

หิหิหิ
    เอาเป็นว่าผมก็ใช้ทั้ง 2 รุ่นละ
    ทั้ง ASUS และ GIGABYTE ก็ OK นะดีทั้งคู่นะ
    คงต้องดูเป็น รุ่นๆ (ชิปเซ๊ต) เทียบเอานะ ว่าจะเอาไปไรบ้าง แบบใหน ราคาเท่าไรประมาณนี้ละมั้ง

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

เคยใช้มาทั้ง 2 ยี่ห้อผมว่า Abit ดีที่สุด(ที่เคยใช้)ครับ

Quote Originally Posted by JINDASAMUD View Post
    คุณลองดูที่ super_pi มันเวอร์ไปนะ
    คงเป็นความเร็วเดิมๆ

ดูดีๆ มันคนละรูป

OverclockZone Member CK's Avatar

ท่านbattlecruiserพูดได้ใจดี......คมมมมม
    ที่บ้านใช้ Gigabyte ที่ทำงานใช้ Asus เลือกครายไม่ได้ตัดใจไม่ลงงงงงงง

OverclockZone Member pangpang's Avatar

ล่อดีจิง เป็นงี้เพราะแกสโซฮอลแน่ๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks